Barbarian patch 2.4.3 build WW

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

CHUATEVUTRU

Thành viên BQT
Điểm
18
Tình hình thì patch mới 2.4.3 barb được buff rất mạnh đường whirlwind hay gọi tắt là WW.

Sau trải nghiệm PTR vài ngày này mình xin phép trình bày cách chơi ww cho member mới hoặc anh em đam mê Barb ww

Đầu tiên xin giới thiệu bộ skill mình đang chạy 88+ rất nhẹ nhàng :

Chơi WW này đòi hỏi đâu tiên nhất là Cooldown Reduction
Tất nhiên các bạn cũng phải có đầy đủ set đồ cơ bản của Barb ww là bộ WASTES và cặp song kiêm Bul Kathos's

Điều khó khăn nhất trong build này có lẽ là Amulet Hellfire chuẩn (18% physical it nhat , Crit damage it nhat 85%, Crit Chance 9%) . Perfect Amulet Hellfire(Acien đủ yếu tố HF chuẩn và thêm Passtive cơ bản như Ruthless, bul kathos, rampage, nerves of steel,..) và belt Pride Of Cassius IP 6s Acien
Kỹ năng chơi WW cũng không có gì quá khó khăn, chịu khó lure nhiều Elite và mobs thật nhiều, biến hình và bật Ip lăn xả thôi =))

Hình trong cube đây

Vì WW nên trong bảng Paragon core nên max di chuyển nhé (move speed), rồi đến Primary Stat, Vit voi resource chắc không cần thiết, vì set có đủ hết, trừ khi bạn quá sida :)

Gem hiện giờ bản test này mình đang sử dụng Stricken và Trapped là 2 gem không thể thiếu. Gem còn lại mình test trong gem Teaguk , Pain Enhancer, Gogok of Swiftness. Thì gem Pain đang mạnh nhất.

Trong quá trình test mình thấy patch này ww rất mạnh, hiện tại đang build nhiều về phòng thủ nhưng Crit lên cũng được 100b damage, nếu trong party 4man build max damage mình nghĩ sẽ lên rất cao.

Hy vọng vài ngày nữa test meta 4man ww barb có vượt mặt 2 dps siêu mạnh khác là Monk và Cru, để tìm chổ đứng trong meta 4man trong SS9 không.

Mình sẽ tranh thủ viết thêm nhiều bài ve Barbarian con ruột của mình trong game Diablo 1, 2, 3 này
Và tất nhiên có luôn live stream cho các bạn xem, và yêu cầu test build theo ý muốn =))

Rất vui khi đóng góp cho diễn đàn Diablo Việt Nam.

Sửa lần cuối:

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
1 Babarier viết bài có khác đơn giản dễ hiểu .... 1 like

• Like
Reactions: CHUATEVUTRU

Nvadarlisk

Thành viên
Điểm
8
Nên sử dụng trang này cho hiệu quả http://www.d3planner.com/
Vd: Amulet Hellfire chuẩn là như thế nào bác không ghi thì người mới chơi khó lòng mà hiểu được

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Bản sau 33 lại chạy nhanh nhất cái gr 60 vs t13 rồi :)))))))))))

• Like

Megane Senpai

Thành viên
Điểm
13
Bản này set Whirwind được buff mà.
Iconic build của D2 mà bị ghẻ lạnh tới tận bây giờ.
SS này lại cày 33 với cru thôi.
Mà nhân tiện bác cho mình hỏi là ép caindessain bao nhiêu ko?

• Like

CHUATEVUTRU

Thành viên BQT
Điểm
18
Bản này set Whirwind được buff mà.
Iconic build của D2 mà bị ghẻ lạnh tới tận bây giờ.
SS này lại cày 33 với cru thôi.
Mà nhân tiện bác cho mình hỏi là ép caindessain bao nhiêu ko?
ep cai do la cai gi bac khhong hieu

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
EM vẫn nhớ ngày xưa anh Thanh chạy 33 gr 80 kéo em mãi :)))))))))

• Like

WjndWalk3r

Thành viên
Điểm
8
WW với leapquake cái nào trâu hơn hả bác ? SS8 hiện tại em thử chơi WW thấy suicide squad vãi {12} leapquake có cái 60% dmg reduction sau leap thấy dễ sống hơn hẳn {12}

• Like

Vũ Giang

Thành viên
Điểm
8
Cũng ko hẳn là buff , nói chung ww phải 1k5 plv trở lên còn ko yếu lắm