Build/Guide Cơ Bản Build Zdps Monk (Mix Eu+China+American+Asia)

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Đây là Build mình đã nghiên cứu từ 4 trường phái Zmonk trên thế giới. Bạn nào quan tâm có thể cùng thảo luận trao đổi kinh nghiệm.

1. Không dùng Flying Dragon (Phong cách EU) để giảm lag + Sử dụng gậy lấy 1 passive Shrine để hưởng lợi (Có 6 loại Shrine khác nhau rất lợi khi đi push cao)

2. Không dùng Strongarm (Phong cách China) mà lấy mũ hồi spirit để tăng khả năng sống sót và buff tốt hơn cho đồng đội. Các player China sẵn sàng bỏ Strongarm.

3. Sử dụng 2 Amulet (Phong cách Asia) giúp khả năng sống tốt chịu đựng cao khi gặp nhiều affix quái có thể sống sót.

4. Không sử dụng Gem Astoric (Phong cách Eu) (Tăng kháng hiệu ứng) mà sử dụng gogok : 1 là để tắng Attack speed vì không sử dụng Flying Dragon - 2 sống bằng việc tăng khả năng tránh né. Giúp có inner liên tục giúp cơ động di chuyển khi đông quái không sợ miss inner cho WD

5. Phong cách America là sử dụng 4 mảnh Inna (Truyền thống) ... Còn China là sử dụng Ring Royal + Thắt lưng giảm Cooldown

Mình đã mĩ thành công Build của 3 khu vực. Vừa push thành công 112 = Build này mà không cần map ngon, mob ngon, không pylon.

Dưới là hình ảnh mình Clear 112

Sửa lần cuối:

Khánh Trần

Thành viên mới
Điểm
3
Đang quan tâm zmonk, bác có thể cho link profile của bác hay build đồ đạc thông số như thế nào ko? Cảm ơn bác

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
bác có thể vào mục Build Monk để xem các cách build zmonk nhé.