Hướng dẫn Cơ Bản Về Chế Độ Chơi Và Greater Rifts (GR) (by Nguyễn Trung Duy Hùng)

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Vâng chào các Newbie, như tiêu đề mình sẽ hướng dẫn các bạn chi tiết tất cả những vấn đề cơ bản về chế độ chơi và GR cho người mời bắt đầu

I. Chế Độ Campaign

Như các bạn đã biết, khi mới bắt đầu các bạn sẽ chơi chế độ Campaign để nâng LV và thưởng thức cốt truyện của game, với những người mời bắt đầu ( chơi lần đầu ) thì các bạn buộc phải chơi hết chế độ Campaign từ Act I - Act V, lúc đó bạn mới chơi được chế độ Adventure.

Ở chế độ này không có gì là rắc rối cho lắm chỉ có một số điều cần hướng dẫn các ban là :

1. Chỉnh Độ Khó

Đầu tiên muốn chỉnh độ khó bạn vào Game Settings
szOVoeZ50lciQsbdOeHAhavjgt_rEEHPTez6zHdIVu1s0K01YecvcwHtC3CdsiqrEEXo6nrnapUqtpO5o3jE9_7o6CKpjmp3H3X0cgvA51Y7qncN0f7qtdgFFvdtfuqRk0bgr-ib

Sau đó vào Change

3BOR_hLD8KSyL6gx2aJdca-yzT2JQHJwwjQnuajuZXH6Fp0_qefevHoCPBEPN_jAxof9m0DFduBVZ-IGhzgvKNPFje8i6pOd8FEe8S9Tfg8f64qbr8_I30kLLDkDa6cYCDW99vnJ

Khi mới bắt đầu, độ khó cao nhất mà các bạn có thể đi được ( dưới Lv 70 ) là Torment VI

lxLfZ83aQzNU94QS7pGVUn2v6LutKr3Geu4MwePClNKs0LpyJRQ47knxGH4Xw4QpHE4OYk3w0QQazX5imoImCQlGWhSESWMOaZTFsj_CHXOfm6JP8ioAOyqcYc9SNTZMsMRXOIS4

Lu-2BC4qt5KN4TLyoQ5cuLcjhxL2SVArzzrH60KduJ4w3YmBnnqlVOWwrD0BH849hxqpyvXWxxrTz792-6T1dN4SEN4x3e-c34EWBu8hgFJCMV56QEjMsNtLa2Dr3tPX2Dnm2bAG

2. Chỉnh chế độ chơi
Ở phần chỉnh chế độ chơi Multiplayer có 2 phần Private Game và Public Game

X12WQW2LEYbS6X2jb6lLr2W6QaxCDThWfN37DcTPDWaglYEkq4uiLugsJf9L7XFWpnQ0_JQ14IsfjWtjaejflHPY6UipSTz20x4dKS-a1kXDjggWP31TnCDh3BpOWh5Xt6P5Qu2A

_ Private Game là chế độ đi solo
_ Public Game là chế độ đi với mọi người
P/S: Theo mình thì ở chế độ này thì ít có người nào đi lắm, hầu như các bạn phải đi 1 mình, khi lên đến Lv 70 chế độ Adventure mở ra thì các bạn mới gặp được những người chơi khác.

II/ Chế Độ Adventure
Ở chế độ này chỉ được mở ra khi bạn hoàn thành xong phần cốt truyện của game ( cho những người lần đầu chơi ) cũng giống như ở phần Campaign cũng có 2 chế độ chơi solo và đi team nhưng có các điểm khác nhau như sau

1.Bouty
Hay còn gọi là chế độ săn tiền thưởng. Lúc này, mỗi Act sẽ cho các bạn các nhiệm vụ khác nhau biểu thị bằng dấu chấm than vàng trên bản đồ
SH6Df7O79WKK3npZSBKo49_46jOUQU9FWAtX-0urROonhfipMVo1AHn6cI4TbF3BV4Lfmpd-9nM0rUrV64pfiBgsISoUumE3Mzmw6zhRmv95XLip46Vmvkeu2WEKRGtV8emrLKdb

Nhiệm vụ của bạn là hoàn thành hết các dấu chấm than vàng đó của 1 Act, sau đó bạn quay về làng gặp nhân vật tên Tyrael để trả nhiệm vụ rồi nhận phần thưởng ( lúc hoàn thành xong hết nhiệm vụ của 1 Act thì trên đầu của Tyrael sẽ hiện ra 1 dấu chấm than vàng báo hiệu nhiệm vụ đã hoàn thành và bạn có thể nói chuyện với ông ta để trả nhiệm vụ )

Lưu Ý: Bạn nên chọn những Act có chữ Bouns trên đầu làm trước, hay hoàn thành xong hết nhiệm vụ của 5 Act thì lúc trả nhiệm vụ hãy đến những Act có chữ Bouns trên đầu để trả nhiệm vụ, làm thế bạn sẽ được thưởng 2 hộp quà ( còn nếu bạn trả nhiệm vụ ở những Act ko có chữ bouns thì bạn chỉ nhận được 1 hộp quà ).

Zl1QA-u7hcUeO3VpchFJ43SlqZApkGwaNQIfnk88jmH_VHd1mPI9bbpG7F0lQJjFcy2VjEpOE50d6I1___fvT3L-kpkJPbgr2URg8UK0VsWoEyNTbqZzDAOW7mxfTzWO1-dR9uDL

Phần thưởng ở trong hộp là những nguyện liệu dùng cho Cube, Giầy xuyên quái ( illusory ), hay Ring royal ( những món đồ bạn chỉ kiếm được khi làm Bouty ) và 1 số món đồ khác

NxSIFNeNgzclFz9p33R-9a3QzWhtx8psk4qaO2FpYbLAd0UnQeofRa25Xqk6hT-a11E7SKGYqrqH_L-4zwYv3AeYRSBq4WaoWlGMiwkaRfxtp_A-5PUZDAqSofYa3LOo6xr6HrKm

DiwvUUV83-4R7wSDpDUz9l46xqK5im5yxW1ey190Jq18dTu8uHdK8I8h9QDv6vLUMF8RDfCzHvNuAhC3Jlvw4HxfBgWAcsD8wkChXcDAlE5PIdl1HQOEo5ErsmmQ4ms40p2ym16E

2. Rifts

Là phần chơi dùng để đi fam Key và fam đồ ( nhưng theo mình thì chơi ở chế độ này kiếm được rất ít đồ ngon, chủ yếu người ta dùng để fam key ). Muốn mở Rifts bạn làm tới chỗ cây cột rồi chọn như hình. Muốn lấy được key để đi GR (thì bạn phải để độ khó T1 trở lên mới rơi key, các độ khó thấp hơn tỷ lệ rơi sẽ rất thấp hoặc không có)

RhlusPAx2UQKKya-FRpNPX1iEYbRa5poV8PEBvrZBMxxrQxNRa_R9sPoUTpWQ_a8jubVvK5nrYVrr0u-UjyHszimA9WVcJkvTpVcHF8f-ZIZXeTENlZFLiU5_qKczVaLy1hHXFYb

bEg_DW9qIEGTmYXg3XCkflQSNSkAhGcYkuM5WR1g-Xq-ZRSJovvM1BEV_JXDWoxh4ydVh8gUhAb0-SawzTu0-BHxgNwo8-vXYFuARAyKboDRn_VVqeybVcw4yOS0jdvmtMXjb1gD

2. Greater Rifts

Đây là chế độ dùng để đi lấy top ( solo hay team ), cũng là chế độ cho ra nhiều đồ ngon nhất, muốn mở chế độ này bạn phải có key ( lấy từ Rifts ) chọn như hình:

QmkKf-O7Cx19IhzA7gur6tRPcgrKZXBQkONb9a2yoVXem7fXHkQGwLxbT9Snw0p4u6OgpiMjs0BNM5PaN9JjS1bxVndw8tSGF5VuHPIY2lwbmjXa7Rb4SWRxfPnewG60kXgePe7P
’​

NysRxEhZgNUwkhHu3XLnGWuuqkpy5mUjk4MESAJb604uLw3_RNC8SnmiLUHNucV7VSI9dOr0w3qo9c_P0cQ4m5aJTvcGjQlfAorXPUmqztIuIFtMpQ599UwuXEj0GeHneJ7VUwq0

Lưu Ý: Khi bạn chơi chế độ Public Game thì hãy chọn chế độ mình muốn chơi, đừng chọn nhầm ko bị kích ra đó. Nếu bạn muốn đi bouty hay Rifts cho nhanh thì hãy chọn chế độ Public Game, còn về Greater Rifts, nếu bạn cảm thấy mình đủ mạnh thì hãy chơi chế độ Public Game vì khi đi GR (Greater Rifts) ở chế độ này người ta toàn đi GR cao và nếu bạn yếu, họ sẽ kích bạn ra ngay.

dyY9uQ78zJQg4PQV4ZP0LORyHLhhkcj7ZKLdc5RrP0ozH3pqAPh6W_T161-cqYguu0eljigTnSRIsbw7A8mrzcL2n81kD57Qq6k7KXLY4dYnUJyOUTWhzqSdqaQuP-_V8vyWuuw4

III. Đôi Nét về Greater Rifts

Greater Rifts hay còn gọi GR là phần chơi đi tính giờ, nếu bạn giết boss kịp giờ thì có nghĩa bạn hoàn thành GR đó và đối với người chơi mới bắt đầu thì sau khi hoàn thành xong 1 GR bạn sẽ được cho 1 viên ngọc nâu hay còn gọi là gem, bạn có thể tới chỗ Urshi đề nâng lv của gem này ( lưu ý chỉ khi hoàn thành GR mới có thể nâng gem, nếu bạn hoàn thành quá thời gian thì bạn sẽ không được nâng gem chỉ có đồ thôi, bạn có thể đặt cược tiền đề có thêm 1 lần nâng gem nữa ).

Gem ( VD thôi chứ có nhiều gem lắm )
bCM4xX1NH5sBq8IlOi-oOXnblKyJy8bqMdrg9ufDhWt2QTcAnyfrY9JphVw7IPYtw7yVRXSeV9oiNjpgJ_FNgmwEGPIl3jqlVHgy6a-OdOgOmdYPbBwATUOijlQ_0mLRPLEMs0BI

Đặt tiền đề có thêm 1 lần nâng gem
Zq96KmloKmZHVmOpeyBTQVd4QiIJxnl55HkDr-FVE-UTuLEZIvgxWe8N_CLTujx2_6c5WcJ1To-ZWOkt-ATEYdV1NT9NojHgyJYlyjMcXvmpsY-aGblri1MLTiy3O6NqJKtr9a5M

Thanh báo thời gian:
drdJsksKwplmWDSv79Iwf7smEGF7dzl7NJoFxRtsDAAK0Ivt5rQxfAXS9IlyZ9fTChV4v1wjSA_m2BPnvYpruTrL2vitOvyEaqrzvj1eNSz1Qj5IL0L6-bf-463AygiZDEvsmpTr

Khi hoàn thành xong GR ( trong thời gian ) bạn tới gặp Urshi đề nâng gem ( khi đã lụm được gem )

dfTDnB4RCM4PU4-rbndzrypV_AaBON9KgZJlLTaAVd6F2fqJ_uN12UI9Ux2ZAcPlxp32m5YvCamTG3jcyAek7-rUEABgnbta5rttHsn3HAqulwDXf0BfWN0vJ4eRUfY7RMW9wOJA

Sửa lần cuối:

Huỳnh Du

Thành viên mới
Điểm
1
Gem gắn vào items rồi vẫn nâng được lv đúng không ạ

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Gem gắn vào items rồi vẫn nâng được lv đúng không ạ
Gắn vào item có 2 nghĩa ... Lắp vào trang sức hoặc Gem up vào thành chỉ số của item.
Nếu trường hợp lắp vào trang sức thì bình thường
- Trường hợp lắp gem vào item kiểu như + chỉ số cho item thì không up được nhé

Phiêu 7

Thành viên mới
Điểm
3
cho mình hỏi mình đi bouty mình cầm key. đi xong hết rồi mà mấy đứa nước ngoài chat reset bouty all . vậy rs bouty chỗ nào vậy ad

• Like
Reactions: ThuyDuong

Undead4002

Thành viên BQT
Điểm
18
cho mình hỏi mình đi bouty mình cầm key. đi xong hết rồi mà mấy đứa nước ngoài chat reset bouty all . vậy rs bouty chỗ nào vậy ad
Reset bounty tức là leave game rồi new game đó bạn.

Đinh Nhật Sang

Thành viên mới
Điểm
1
Thanks. Sau khi viết bài, mới tìm ra bài này. Rất hữu ích cho người mới như mình. Thanks chủ thớt.

Lucca

Thành viên mới
Điểm
1
gem mình có phải luôn mang theo trong rương mới nâng được không, hay để ở nhà cũng nâng được ạ

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
gem mình có phải luôn mang theo trong rương mới nâng được không, hay để ở nhà cũng nâng được ạ

Gem bạn chỉ cần để trong hòm đồ trong nhân vật bạn đang chơi là update được không cần đem theo người.

• Love
Reactions: Lucca

Lucca

Thành viên mới
Điểm
1
Gem bạn chỉ cần để trong hòm đồ trong nhân vật bạn đang chơi là update được không cần đem theo người.
dạ vâng, cám ơn Admin ^^
vậy mà bữa giờ cứ cho theo người mang làm tốn không gian rương ghia nơi..