Build/Guide Cơ Bản Farm tốc hành Death's Breath (35-45 death's breath/1 Rift T10)

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Xin chào các thím
Tình hình là season mới ra anh em mải mê farm gear quá mà quên mất một vài nguyên liệu quan trọng đặc biệt là Death's Breath. Trong các phiên bản từ season 6 trở lại về đây thì Death's Breath là một thứ vô cùng quan trọng, nó liên quan đến việc chế đồ, đổi dòng của Item, làm lại Item, hay convert Set's nên các bạn sẽ luôn rơi vào tình trạng thiếu Death's Breath .

Thì Death's Breath sẽ rơi ra khi bạn đánh Elites, Boss, Rift Guardian. Do đó miền đất hứa để cày Death's thì chỉ có thể là Rift và Bounty nhưng Rift là cao nhất trong vấn đề cày Death's Breath

Hôm nay, tớ sẽ giới thiệu cách build để farm death's nhanh nhất có thể. Tớ đã test thì trung bình nó khoành 30-45 Death's trong 1 lần chạy Rift T10, tức là mất khoảng 2-3p cho 30-45 Death's hihi suy ra 1 tiếng là được bao nhiêu tự các thím tính nha =)).
-Rồi oke xem tý build nhé
+ Skill trước nhé, cơ bản khỏi phải bàn

+ Iterm và gems: thì các bạn có thể hoán đổi vũ khí ở Cube vào vũ khí chính hoặc phụ. Nói chung là cái nào ngon hơn thì chơi thôi nhé miên là đủ hàng ở Cube :)). Yêu cầu cao nhất là phải có set Mũ Sage vs giày Sage nha.

+ Ở đây Set Sage's thì bạn cũng có thể dùng cả Tay Sage's nha.
+ Iteam và Gems chuẩn hàng:

Đây là Link build ở bên Diablo Fan của mình phục vụ anh em hình ảnh thôi chứ không có chém gì ở đó cả
http://www.diablofans.com/builds/85971-monk-build-speed-farming-deaths

Bạn nào chưa rõ về thông tin trang bị của Monk thì tham khảo ở đây nhé: https://forum.diablo.vn/threads/he-thong-trang-bi-cua-monk.143/

Hẹn gặp các bạn ở các bài lần sau nha.

Sửa lần cuối:

Nartc

Thành viên
Điểm
18
Đeo có một món Sage thế thì sao kích được dòng +1 Death Breath bác?

EDIT: trong build D3Fans bác đeo Crudest Boots thay vì Sage.

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Đeo có một món Sage thế thì sao kích được dòng +1 Death Breath bác?

EDIT: trong build D3Fans bác đeo Crudest Boots thay vì Sage.
Chết rồi để nhầm cái Boot rồi aaaaaaaaaaaa

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Thks bạn Nartc đã fix, anh em cùng thưởng thức nhé

huyhung

Thành viên mới
Điểm
3
Bài trên diablofan bác để sai ring trong cube kìa bác :v

sontt