Hỏi cách farm đồ :).

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Duc

Thành viên mới
Điểm
1
Chào các bác. E mới chơi diablo 3 và chơi DH. Giờ paragon gần 500 rồi cũng build đc set shadow cơ bản rồi. Sao e đi rift ở T13 mà rơi ít đồ legendary và đồ xanh(chạy hết tất cả map chắc đc tầm 7 đồ là nhiều). Trong khi nhìn trên mạng mấy ông nước ngoài đánh có cảm giác nó rơi liên tục. Bác nào chỉ e với đc ko. E còn gà quá. Cảm ơn các bác.

Wind

Thành viên BQT
Điểm
18
Đi Greater Rift, đi tùy theo sức của bạn. Còn bạn xem trên mạng thì khả năng đó là họ đánh ở server PTR, tức là chỗ để test phiên bản mới nên tỉ lệ rơi đồ cao hơn.

• Like
Reactions: Duc

Duc

Thành viên mới
Điểm
1
Đi Greater Rift, đi tùy theo sức của bạn. Còn bạn xem trên mạng thì khả năng đó là họ đánh ở server PTR, tức là chỗ để test phiên bản mới nên tỉ lệ rơi đồ cao hơn.
giờ e paragon ~500 mặc set shadow dùng impale ném chỉ 2-3 phát là quái chết. Đi T bao nhiêu là hợp lý hả bác.

Zoa

Thành viên mới
Điểm
3
giờ e paragon ~500 mặc set shadow dùng impale ném chỉ 2-3 phát là quái chết. Đi T bao nhiêu là hợp lý hả bác.
Còn tùy vào đồ của bác nữa, lúc em 500 thì đi tầm 70-80 rồi, đồ rớt ra khá nhiều, giờ 900 lên đến ~90 thì 1 lần GR ít cũng chục món, 2-3 món ancient

Wind

Thành viên BQT
Điểm
18
Thông tin như bạn cung cấp thì khác gì đánh đố {59}, vì ai mà biết được sức mạnh cái con quái đấy. Thước đo sức mạnh của Diablo chính là GR. Vậy nên bạn cứ vào push GR, push cho đến khi bạn không thể push được nữa, lúc đó bạn sẽ đánh giá được sức mạnh của mình thôi. Thường thì người ta farm thấp hơn so với GR cao nhất có thể push khoảng 5-10 GR, vậy mới hiệu quả. VD bạn push được tới GR70 thì cứ farm ở GR60-65 là được.

Zoa

Thành viên mới
Điểm
3
Thông tin như bạn cung cấp thì khác gì đánh đố {59}, vì ai mà biết được sức mạnh cái con quái đấy. Thước đo sức mạnh của Diablo chính là GR. Vậy nên bạn cứ vào push GR, push cho đến khi bạn không thể push được nữa, lúc đó bạn sẽ đánh giá được sức mạnh của mình thôi. Thường thì người ta farm thấp hơn so với GR cao nhất có thể push khoảng 5-10 GR, vậy mới hiệu quả. VD bạn push được tới GR70 thì cứ farm ở GR60-65 là được.
Ủa, mình đâu có khuyên bạn ý đi 60-70 luôn. Mình chỉ nói đó là cá nhân mình thôi

Bluesky

Thành viên mới
Điểm
1
Cảm ơn Wind, kinh nghiệm farm đồ thật hiệu quả!