Hướng dẫn Hướng dẫn anniversary event (pet bò, butcher,...)

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

MoonyMinh

Thành viên BQT
Điểm
18
Đợt này gần tết lu bu quá nên mình không để ý mở lại event nên hôm nay mới có thời gian để post bài hướng dẫn này cho các bạn nào chưa làm có thể vào tham khảo.

1.Vị trí map event:
Map event có thể tìm thấy ở Act I, cổng dịch chuyển The Old Ruins . Khi có event thì trên map sẽ hiện biểu tượng ngôi sao màu đỏ nên rất dễ tìm. Sau khi tele đến đây thì đi xuống phía dưới một chút là bạn thấy ngay 1 cổng portal để vào map event.
Trước khi làm bất cứ điều gì thì mình khuyên các bạn nên tạo 1 nhân vật lv 1 và hoàn thành event lần đầu tiên để có thể nhận được pet Butcher ngay còn sau đó thì bạn có thể farm nốt những phần còn lại bằng acc chính của mình. Acc lv 1 có thể là bất cứ nhân vật nào mà bạn thích cũng đc tuy nhiên để thuận tiện thì nên chọn độ khó normal và ép 1 vũ khí lv 70 xuống lv 1 để đi cho nhanh và tiện.

Các bạn có thể theo dõi tiến độ hoàn thành event trong phần Achivement (bấm chữ Y) để xem mình thiếu gì nhé.

2.Cờ:
Ogden's Sign and Ogden's Brew: bạn sẽ có được hoa văn trang trí cờ này sau khi hạ gục được 4 con boss chính của event bao gồm: The Butcher, Skeleton King, Arch-Bishop Lazarus and The Dark Lord. Trong đó thì Lazarus và The Dark Lord thì ko thể sót được do nó nằm lù lù trên đường đi rồi, tuy nhiên Butcher thì nằm ở tầng 2 trên đường đi chính lúc gần tới cửa exit. Lưu ý căn phòng có vệt máu trước cửa đừng bỏ qua là được. Khi đánh xong butcher nhớ chú ý nhặt vũ khí màu xanh của nó nhé. Còn Skeleton King thì nằm ở tầng 3 trong map có tên King Leoric's Tomb nếu thấy cổng exit sang tầng 4 thì vòng lại dò cho ra map này đánh xong boss rồi hãy đi tiếp lần 4 là đủ để hoàn thành.

D3 Anniversary Event Banner Cosmetics

3. Thay đổi hình dạng cho item:
Trong event này có 3 biến hóa cho item lần lượt như sau:
Red Soul Shard legendary gem and head transmog: sau khi hạ được boss Dark Lord ở tầng cuối thì bạn sẽ nhặt được viên gem tên Red soul shard biến hình cho nón. Tuy nhiên bạn cần nhét viên gem này vào 1 nón bất kỳ sau đó đeo lên người thì mới unlock được nhé.

The Butcher's Cleaver transmog: như đã đề cập ở phần trên thì lúc đánh boss Butcher ở tầng 2 nhớ nhặt vũ khí magic (item chữ màu xanh) để unlock.

Wirt's Leg transmog: Wirt's Leg là vũ khí khá đặc biệt trong event. Nhiệm vụ của bạn là tìm được bản thiết kế cho item này sau đó về town học nó trong thợ rèn và tự chế 1 cái. Chi tiết các bước để có bản thiết kế như sau:
  • Đi đến lv 9 và tìm The Black Mushroom (bụi nấm huyền thoại) sau đó hái nấm =]]]
  • Quay trở về map Old Tristram và di chuyển đến Adria's Hut (cái lều nát cạnh xác mấy em bò sữa). Chui vào trong lều bấm vào item tên Cauldron để nhặt được Witch's Brew.
  • Cầm Witch's Brew đến Farnham's Corpse ngay phía dưới cổng portal để lấy Drunkard's Debt
  • Cầm Drunkard's Debt qua Ogden's Corpse phía trên cổng portal để lấy Garda's Letter
  • Cầm Garda's Letter đến Pepin's Corpse phía bên trái cổng portal để lấy Healer's Prescription.
  • Cầm Healer's Prescription đến Griswold's Corpse bên phải cổng portal để lấy bản thiết kế cho Wirt's Leg.
  • Lúc này thì về town học và craft là xong. Wirt's Leg nằm trong phần Maces nhé.
Viết nhìn dài dòng chứ nó đơn giản lắm các bạn có thể xem link sau có kèm cả lấy pet bò sữa để cho dễ hình dung nhé:

D3 Anniversary Event Shard and Items

4. Pets:
Butcher pet: Như đã đề cập phần đầu thì bạn chỉ cần bắt đầu event bằng 1 nhân vật lv 1 ở độ khó bất kì và hạ gục boss Dark Lord ở tầng 16 là nhận được pet này.

The Royal Calf pet: để có pet bò sữa vinamilk thì bạn phải craft Wirt's Leg trước sau đó salvave nó để có 1 cái bản đồ. Tiếp theo thì quay lại chỗ xác mấy con bò sữa trong map event và click lần lượt vào từng xác theo thứ tự: giữa, trái, phải. Khi click đúng thứ tự thì sẽ hiện ra 1 cánh cổng sang map Abandoned Farmstead trong đó có đàn bò và 1 cái rương chứa pet bò sữa.

D3 Anniversary Event Pet 1
D3 Anniversary Event Pet 2

5.Portrait Frames
Classic Demon portrait: Bạn cần kill đủ 40 boss để hoàn thành nhiệm vụ này. Lưu ý là 1 số boss tên In đậm là boss cố định luôn xuất hiện và dễ hoàn thành nhất. Ngoài ra tất cả boss còn lại đều xuất hiện random nên thông thường bạn phải chạy tầm 5-6 run để hoàn thành quest này. Kinh nghiệm của mình là chạy tầm 4 run sau đó thì check xem thiếu con nào thì chạy đến đúng map đó đánh nếu ko có thì re-log chạy lại cho tới lúc đủ là được
  • Level 2 — Shadowbite, Rotfeast the Hungry;
  • Level 3 — Madeye the Dead, Brokenhead Bangshield;
  • Level 4 — Gharbad the Weak, Snotspill, Blacklash the Burning;
  • Level 5 — Bloodskin Darkbow, Foulwing, Shadowcrow;
  • Level 6 — Deathshade Fleshmaul, Bilefroth the Pit Master, Bloodgutter;
  • Level 7 — Blighthorn Steelmace, Gorestone, Nightwing the Cold;
  • Level 8 — Firewound the Grim, Zhar the Mad, Baron Sludge;
  • Level 9 — Breakspine, Brokenstorm, Oozedrool;
  • Level 10 — The Flayer, Goldblight of the Flame, Blackstorm;
  • Level 11 — Bluehorn, Fangspeir;
  • Level 12 — Viperflame, Viletouch, Lionskull the Bent;
  • Level 13 — Warlord of Blood, Rustweaver, Witchmoon;
  • Level 14 — Steelskull the Hunter, Graywar the Slayer, Stareye the Witch;
  • Level 15 — The Vizier;
  • Unholy Altar — Red Vex, Blackjade;
  • Level 16 — Sir Gorash
Classic Angel portrait:
Theo mình thì là quest này khá chuối và mất thời gian. Để hoàn thành quest bạn cần thu thập đủ 7 trang giấy từ các con quái tên Temporal Priests ở các map trong danh sách bên dưới:
  • Act I: The Weeping Hollow, Festering Woods, Cathedral levels 1, 2 and 4, Halls of Agony levels 1, 2 and 3;
  • Act II: Dahlgur Oasis, Desolate Sands;
  • Act III: Keep Depths 1, 2 and 3, Stonefort, Rakkis Crossing, Arreat Crater 1, Tower of the Damned 1, The Core of Arreat;
  • Act IV: Gardens of Hope 1, 2 and 3, Silver Spire 1 and 2, Hell Rift 1
  • Act V: Westmarch Commons, Westmarch Heights, Paths of the Drowned, Battlefields of Eternity, Greyhollow Island;
Mình gửi link để các bạn có thể xem hình dạng con quái cần tìm nó tròn méo thế nào:

D3 Anniversary Event Portrait 1
D3 Anniversary Event Portrait 2

6. Hoàn thành Achievements:
Achievement cuối cùng cần hoàn thành là tìm 3 map bí mật như sau:
  • The Dark Passage ở tầng 2 (có thể có hoặc không có, nếu không có thì relog vào lại là được)
  • The Chammber of Bone tầng 6,
  • The Halls of the Blind ở tầng level 7.
Lưu ý là để hoàn thành chỉ cần chui vào map thấy hiện hoàn thành Achievement là được chứ không cần đi hết map làm gì cho mất thời gian.

Đến đây là kết thúc bài hướng dẫn có phần hơi muộn màng cho các bạn, tuy nhiên hi vọng bài viết có thể giúp cho các bạn hoàn thành event này dễ dàng hơn.

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Cái này có bài hướng dẫn rồi. Dù sao cũng Thank bác đã update.

Chamcham

Thành viên mới
Điểm
3
Phần 5 mình chưa hiểu đánh map nào thì ra các boss đó. Đổi Tor thì mình biết nhưng vào map nào đánh ? Map đang có event hả bác?

MoonyMinh

Thành viên BQT
Điểm
18
Phần 5 mình chưa hiểu đánh map nào thì ra các boss đó. Đổi Tor thì mình biết nhưng vào map nào đánh ? Map đang có event hả bác?
Phần 5 đánh boss là trong map event bạn nhé. Phần đầu có hướng dẫn đường đi tới map đó đấy bạn.