Tại Sao? Mới chơi không nên "xin" kéo Level 1-70

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Mình thấy có rất nhiều bạn Newbie khi mới chơi Game này hay có các thói quen như sau:
1. Anh em kéo em với
2. Anh ơi cho em theo sau nhặt đồ với
3. Anh ơi Kéo em được ko ?
4. Anh ơi giúp em với
.....

Đây là 1 thói quen sẽ giết chết các bạn ngay lần đầu tiên khi chơi game vì những lý do sau:
1. Kéo bạn ok.... Không phải là vấn đề nhưng bạn sẽ chẳng hiểu gì về Game.
2. Bạn không biết phải xây dựng nhân vật chơi như thế nào cho phù hợp vì có có hiểu gì đâu :D
3. Không biết cách làm các nhiệm vụ cơ bản trong Game
4. Không hiểu cốt truyện của Game
5. Không biết sử dụng các loại item trong game cho mục đích gì như thế nào.
6. Lên Level cao xông không biết phải làm gì
7. Không tận hưởng được cái hay của Game ---> Nhanh chán ---> Nghỉ Game.
8. Phí thời gian chơi một cách vô bổ không giải quyết vấn đề gì ... vì cứ chạy theo như 1 con cún bảo A làm A ... bảo B làm B....

Điểm
3
:( mình 600 paragon mà ko biết chơi thế nào là vì kéo đấy :D

Quân Ken

Thành viên BQT
Điểm
28
8xx Paragon còn chưa build xong set nè :v

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Vi diệu hahahaha

HungCP

Thành viên mới
Điểm
3
Bài viết chuẩn vãi =))

AltKimLong

Thành viên mới
Điểm
1
Thực ra từ level 1 -> 70 là 1 quá trình vô cùng tốt để các bạn học cách chơi ,học cách build và skill của class
nếu newbi mới mua game mà rush qua giai đoạn này thì rất khó để hiểu game dẫn tới dễ mất mục tiêu , không biết sau khi lên 70 làm gì ,build gì , và dẫn đến bỏ game

DevilHunter

Thành viên mới
Điểm
3
Chỉ kéo khi bạn đã chơi ít nhất trên 100h bất kỳ class nào...và khi đó tạo char khám phá class khác, xin kéo share đồ cho nhanh thi ok. Tốn 30u mua game về mà kéo thì PHÍ lắm

Cirilla

Thành viên mới
Điểm
1
Mình đang chơi campaign sắp hết act V mà mới có lvl 54, chơi hết story chắc khoảng lvl 5x. Cho mình hỏi làm thế nào cho con mình đang chơi nó lên lvl 70 nhỉ (hết story xong chọn con mình đang chơi rồi chơi tiếp adventure mode à?!).
Đồ set có phải chơi ở phần season, adventure mode, torment, đi đánh mob (bosses) nó mới rơi ra phải không nhỉ?!

Undead4002

Thành viên BQT
Điểm
18
Mình đang chơi campaign sắp hết act V mà mới có lvl 54, chơi hết story chắc khoảng lvl 5x. Cho mình hỏi làm thế nào cho con mình đang chơi nó lên lvl 70 nhỉ (hết story xong chọn con mình đang chơi rồi chơi tiếp adventure mode à?!).
Đồ set có phải chơi ở phần season, adventure mode, torment, đi đánh mob (bosses) nó mới rơi ra phải không nhỉ?!
-Bạn đọc ở đây để hiểu chi tiết hơn về các mode trong game nhá https://forum.diablo.vn/threads/co-...-greater-rifts-gr-by-nguyen-trung-duy-hung.5/
- Đồ set thì ở đâu cũng drop, quái mạnh yếu gì cũng drop chủ yếu là ở độ khó: từ Torment 1 trở lên thì bắt đầu drop đồ set, nó tăng dần theo độ khó ==> Torment 13 là set drop như mưa ^_^.
- Battle tag của tui là Undead4002#6381 add tui vô nếu rảnh thì tui login vô quăng ra cho mà nhặt :D

• Like
Reactions: Cirilla

Amenageur

Thành viên BQT
Điểm
18

Cirilla

Thành viên mới
Điểm
1
Vừa chơi xong campaign (phần normal), lvl 58, giờ làm gì tiếp vậy các bác, chơi lại từ đầu để lên lvl nữa à @_@

IshidaTouya

Thành viên mới
Điểm
1
Mọi người lên cấp nhanh nhỉ .-. mình trước chơi Diablo II nên giờ lên Diablo III cũng chơi theo kiểu cày lv, nên giữa Act II đã lv 45
thong thả chắc Act III lên 70 là vừa .-.
cơ mà cũng vì chơi DII trước đó nên giờ nhìn đống gem thường không dám khảm bừa =]]

きりがや かずと

Thành viên BQT
Điểm
3
từ 1>70 thì tốt nhất là nên tự chơi đễ am hiễu về game và tập tành @@ chứ kêu ngta kéo xong rồi nhạt thì dễ bỏ game lắm bạn

Manhnvm

Thành viên mới
Điểm
1
Cái này có gọi là hack ko các bác ( mới chơi ạ)

Đính kèm

5.4 MB · Lượt xem: 355