Thông báo Một vài lời từ BQT Forum

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Thân chào AE và toàn thể cộng đồng Diablo Việt Nam!

Tôi là 1 gamer 8x đã chơi Diablo từ thời nhỏ xíu lúc Blizzard ra Diablo 1 cho đến nay là Diablo 3. Là một Gamer 1 người sống những năm tháng tuổi thơ với Diablo, Tôi tự nhận thấy mình cần phải làm một điều gì đó để có thể quy tụ toàn bộ cộng đồng game Diablo lại với nhau cùng xây dựng và phát triển. Đấy là một mong muốn nhỏ nhoi của Tôi.

Tôi muốn viết vài dòng ngắn gọn thôi để nói lên ý tưởng xây dựng cộng đồng của mình, hy vọng sẽ nhiều bạn ủng hộ và cùng nhau phát triển đưa ra những hướng đi tốt nhất cho cộng đồng Diablo Việt Nam trong thời điểm hiện nay.

1. Việc lập Forum này với mục đích là phát triển cho cộng đồng game Diablo Việt Nam, nghĩa là tất cả những ai đang chơi Diablo (Không quan tâm bản quyền hay không bản quyền).

2. Forum là một mô hình lưu trữ dữ liệu cực kỳ tốt, giúp theo dõi thông tin 1 các tổng quát, dễ quản lý. Trong thời điểm hiện nay Facebook có thể rất đa năng nhưng việc lưu trữ thì rất kém. Nhiều AE tâm huyết post bài hướng dẫn rất tốt nhưng đều trôi về miền cực lạc và đôi khi 1 - 2 tháng sau lại có 1 - 2 bạn hỏi lại vấn đề tương tự ---> Cần có Forum có chất xám, đầy đủ nội dung, như 1 cộng đồng thu nhỏ để các bạn Newbie học hỏi kinh nghiệm, các bạn PRO thì có nơi giao lưu.

3. Forum bản thân nó tự nuôi sống nó. Sau đó sẽ có thêm kinh phí để giúp AE có tâm huyết có thêm 1 chút thu nhập nho nhỏ cho những nỗ lực của mình khi đóng góp cho cộng đồng. Đam mê thì không quan trọng nhưng có 1 chút thì vẫn sẽ càng đam mê hơn (Không có gì là thừa và cũng không có gì là Thiếu)

4. Mình muốn từ việc hoạt động Forum sẽ gây dựng những buổi Offline - Event cho AE các thế hệ giao lưu, chia sẻ, chém gió giúp tăng thêm sự gắn kết của cộng đồng Diablo Việt trong nước nói chung, trên thế giới nói riêng.

Trước mắt óc ngắn mới nghĩ được có vậy, Rất hy vọng sẽ là một vài lời tâm huyết để anh em hiểu mình làm việc này vì lý do gì. Mong rằng sẽ có nhiều bạn tham gia để cộng đồng phát triển một cách mạnh mẽ.