Hướng dẫn Season 19 Conquests

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

MoonyMinh

Thành viên BQT
Điểm
18
Mặc dù SS19 đã trôi qua thời gian khá dài rồi tuy nhiên mình vẫn bổ sung bài viết này để các bạn chưa hoàn thành Conquest có thể hoàn thiện nốt để nhận pet của ss19. Mùa này conquest sẽ có những quest như sau:
Ở mùa này thì ngoài quest hoàn thành act 1 - act 4 thì về cơ bản các nhiệm vụ khác đều có thể hoàn thành tương đối dễ dàng. GR75 và gem 65 thì farm dần là có thể hoàn thành 2 quest này tương đối dễ vì chỉ cần đủ đồ set và các món legendary item phù hợp với build là cơ bản qua đc 75 rồi. Gem 65 thì chịu khó run là đủ thôi. Tiếp theo bạn có thể lựa chọn hoàn thành GR45 ko dùng đồ set hoặc chuỗi 50m gold. Tiếp theo mình sẽ hướng dẫn chi tiết hơn cho 2 quest này:

The Thrill Conquest Guide - hoàn thành Greater Rift 45 mà không sử dụng bất kì set item nào (không dùng đồ xanh lá)
Về cơ bản thì phải lưu ý là để hoàn không dùng bất kì một món đồ xanh lá nào trên người là điều kiện bắt buộc để có thể hoàn thành conquest này. Chính vì thế cách đơn giản nhất để hoàn thành quest này là bạn có thể chọn bất kỳ build LoN nào của class bạn đang chơi để có thể hoàn thành quest này. Sau đây mình sẽ đưa ra danh sách một số build phù hợp cho mỗi class để hoàn thành conquest như sau:
Các bạn lưu ý là hoàn toàn có thể dùng build khác nếu bạn thích chứ ko bắt buộc phải theo danh sách nêu trên nhé. Chỉ cần lưu ý là ko dùng item xanh lá trong build là được.

Obtaining the Avarice Conquest — hoàn thành chuỗi 50m gold

Có 2 cách để hoàn thành conquest này:
Cách đầu tiên có ưu điểm là có thể hoàn thành nhanh chóng tuy nhiên bạn phải control map tốt nếu không có thể bị mất chuỗi và phải làm lại từ đầu. Ngoài gem
Boon of the Hoarder
Boon of the Hoarder và ring
Avarice Band
Avarice Band
thì bạn có thể trang bị thêm một số item phù hợp như nón
Leoric's Crown
Leoric's Crown nhét gem
Flawless Royal Emerald
Flawless Royal Emerald, ring
Ring of Royal Grandeur
Ring of Royal Grandeur để có thể dùng thêm áo
Goldskin
Goldskin là những trang bị phù hợp cho việc hoàn thành chuỗi. Tiếp theo bạn nên hoàn thành conquest này ở những map sau:

• Ruins of Corvus (Act V) — đây là một map dạng mê cung diện tích rộng và có rất nhiều quái tuy nhiên bạn phải chạy 1 vòng xung quanh map để cho các con quái nhỏ xuất hiện đủ hết rồi mới quay lại kill chứ ko lao vào đánh ngay từ đầu. Đi map để mở cửa và cho quái xuất hiện hết rồi kill cẩn thận là bạn có thể hoàn thành conquest này sau 1 hoặc 2 lần chạy.
  • Fields of Misery (Act I) — đây là 1 map rộng rãi với nhiều mob phân bổ đều, bạn chỉ cần tele đến map và chạy vòng quanh kill là được.
  • The Cow Level — bạn cần dùng
    Bovine Bardiche
    Bovine Bardiche trongKanai's Cube để mở cổng tới map Cow. Map này có hình dạng tương tự như Fields of Misery run tuy nhiên có nhiều rương và xác có thể loot gold nên bạn có thể hoàn thành dễ hơn so với map Fields of Misery.

Ngoài ra bạn có thể dùng cách thứ 2 đó là chạy bounty lấy cache tích lại đủ số lượng sau đó thì mở và nhặt gold 1 lần là xong. Cách này có ưu điểm là làm 1 phát ăn ngay ko sợ mất streak giữa chừng vì mở cache rơi ra đủ 50m gold nhặt phát ăn ngay. Tuy nhiên làm cách này thì mất nhiều thời gian chạy bounty hơn so với cách 1 tuy nhiên bù lại bạn lại có được item để reforce item nên tùy nhu cầu mà sở thích mà các bạn chọn cho mình 1 cách cho phù hợp. Nếu bạn chỉ cần hoàn thành conquest lấy pet thì cách 1 sẽ phù hợp hơn còn nếu bạn muốn push thì nên dùng cách 2 cũng được.
Có một số lưu ý khi dùng cách 2 như sau. Số tiền rơi ra từ cache là cố định và phụ thuộc vào độ khó của bạn chọn khi hoàn thành bouty vì vậy cần tính toán chính xác số lượng cache cần thiết để tránh phải làm lại từ đầu. Sau đây là số lượng cache cần thiết theo từng độ khó:
  • 57 caches (hoặc 12 bounty runs) tại Torment VIII;
  • 46 caches (hoặc 10 bounty runs) tại Torment XI;
  • 43 caches (hoặc 9 bounty runs) tại Torment XIII;
Tuy nhiên mình đề nghị các bạn chạy dư 1 chút cho yên tâm vì số lượng tiền có thể thay đổi bởi nhà phát hành mà ko báo trước nên cứ dư tí cho chắc.

Thực tế mình hay chạy theo cách 1 nhưng thủ sẵn tầm chục hòm cache để cắn vội nếu thấy có vẻ ít quái để hoàn thành conquest này.

Chúc các bạn có thể hoàn thành conquest mùa này và nhận được bé pet khá là đẹp nhé.

saudo35

Thành viên mới
Điểm
3
Newbie ko hiểu gì nhưng mà vẫn 1 like cho Mod

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Chất lượng

• Like
Reactions: DVH

JewelryStar#1205

Thành viên mới
Điểm
3
Còn 1 cách nữa là đi săn cột Goblin nữa (tên nó là cái gì mình quên rùi :D), đi T16 vs team và đập cột cũng khá nhanh để được 50mil

• Like
Reactions: MoonyMinh

Dqv

Thành viên mới
Điểm
3
Lâu lắm mới thấy 1 bài xuất hiện. Nhìn toàn mấy bài cũ từ 2017 mà bùn

• Like
Reactions: MoonyMinh

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
không thấy hướng dẫn mới cho Nec nhỉ. Mới tập chơi https://www.d3planner.com/238845899 xin hướng dẫn, p/s minh thích chơi Command skeleton cho nó ngầu =))

Necro thực chất không có gì mới cả bạn ơi. Mùa này chỉ có Crusader với Monk là có set mới. Còn Necro thì vẫn như cũ không khác gì nhé. Bạn xem các build cũ là được

• Like
Reactions: DVH and Dqv

Dqv

Thành viên mới
Điểm
3
Necro thực chất không có gì mới cả bạn ơi. Mùa này chỉ có Crusader với Monk là có set mới. Còn Necro thì vẫn như cũ không khác gì nhé. Bạn xem các build cũ là được
Cho mình xin link set monk mới với

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
  • Like
Reactions: Dqv

Nhox Lu

Thành viên mới
Điểm
3
Trước khi làm quest 50m gold mình có phải nói chuyện vói ai nhận Q ko . Hay cứ quang 5 60 chục cache ra nhặt 1 phát đủ 50m là tự nó hoàn thành Q . Xin cảm ơn !