Giải Thích Tổng hợp lời khuyên cho Newbie trước khi chơi Diablo 3

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Xin chào AE newbie. Mình là 1 người chơi DIablo 3 từ ngày đầu tiên khi Game mới ra. Mình muốn chia sẻ chút kinh nghiệm để cho các bạn chơi đỡ mất thời gian và tốn công sức.

1. Xác định khi chơi game Diablo 3 này là các bạn sẽ phải đi fam rất nhiều. Vì bản chất của Game này là fam đồ, fam đến khi nào ra được cái mình muốn thì thôi. Nên các bạn đừng bao giờ đặt câu hỏi :"Anh ơi sao em fam mãi không ra? .... Em fam 1 tuần này không ra anh ạ?"

- Có những thứ bạn fam hết Game chưa chắc ra nếu không may mắn hoặc không có Team fam đồ (Đây là những kinh nghiệm, trick riêng các bạn phải tìm đọc trong forum)

----------------------------------------​

2. Các bạn hay hỏi :"Anh ơi em không đủ nguyên liệu để sử dụng Knai's Cube để roll đồ". Mình nói nguyên liệu thì các bạn xác định PRO thì sử dụng ít nguyên liệu, noob hay sử dụng nguyên liệu phí phạm roll linh tinh. Chính vì vậy, nếu muốn thoải mái thì các bạn fam thật nhiều mỗi loại cứ tầm 5000 - 10.000 (Nguyên liệu không bao giờ là đủ cho sự tham lam của người chơi)

3. Khi chơi các bạn kêu em không biết Tiếng Anh nên không rủ được bọn nước ngoài chơi. Các bạn nói thế cũng không đúng vì thuật ngữ nó cũng không phải quá khó nếu các bạn muốn các bạn sẽ tự học được 1 số thuật ngữ cơ bản để tìm người chơi cùng. (Các bạn đọc thêm mấy bài về thuật ngữ cơ bản) Ví dụ:

* LF2M = LOOK FOR (SỐ NGƯỜI) MORE (TÌM CÁI GÌ ĐÓ) --- Zmonk/Wizdps = (Meta nhân vật) -- 90s = GR 90 speed

* LFG = LOOK FOR GAME ----- SPEED T13 = CHẠY FAST RUN RIFT TORNEMENT 13 ----- LOOTSHARE = CHIA SẺ ĐỒ CHO NHAU.

----------------------------------------
4. Các bạn có một thói quen chơi game super nông dân là chat talk .... các bạn phải sử dụng Voice-Chat vì bây giờ năm 2016 rồi thời đại công nghệ. Một cái Heaphone = 70.000 VNĐ (Giá siêu rẻ cho mấy bạn không có tiền)

- Tại sao dùng Voice-Chat. Vì dùng voice chat bạn sẽ nói chuyện với các PRO được. Đôi khi người ta rảnh người ta sẽ trả lời luôn cho các bạn chứ không mất công CHẤT.

- Chơi game mà chat tay nhiều thì rất phí thời gian vì Game này mà ông nào cứ đứng lại chat là chỉ muốn kick ra khỏi Game vì mất thời gian của người khác.

5. Việc tìm tòi là cần thiết đối với các bạn NEWBIE. các bạn chịu khó lên FORUM tìm hiểu xem những cái mình đang tìm đấy có không. Nếu không có hẵng hỏi người khác. Chứ đừng có cái kiểu lười hơi tý là hỏi, hơi tý là kêu ca, than vãn rất mệt mỏi.

6. Các bạn đừng có thói Quen: "Anh ơi kéo em với" ... "Anh ơi giúp em với" ... "Anh ơi .....xin Anh" .... Thói quen này làm các bạn chẳng hiểu gì về Game cả. Chơi Game ai cũng bắt đầu từ 1 noober --> 1 progamer. Để trở thành như vậy các bạn phải trải qua giai đoạn chấp nhận sự thất bại.

Nghĩa là đôi khi mình chơi nhưng không đạt được mục đích mong muốn ---> từ đó sẽ có kinh nghiệm cho bản thân là phải làm gì để lần sau sẽ không mắc phải những sai lầm cũ.

----------------------------------------
7. Build - Guild hướng dẫn Full trên Google hoặc Forum Diablo.vn sẽ cập nhập đầy đủ cho các bạn. Nên các bạn cứ xem kỹ cái nào phù hợp thì sử dụng. Không hiểu thì hỏi trên Forum các PRO sẽ vào trả lời cho các bạn -----> các bạn tự đưa ra sự lựa chọn cho bản thân

Sửa lần cuối: