Hướng dẫn Build xoay kiếm cho Barbarian SS19

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

MoonyMinh

Thành viên BQT
Điểm
18
Chào các bạn, nhân dịp diễn đàn quay trở lại hoạt động mình sẽ update Build mới cho Barbarian trong ss19 để mọi người có thể update được thông tin từ build mới này nhé.
Để tránh mất thời gian thì mọi người có thể tham khảo các thông tin cách build, cách roll đồ cũng như các skill cần sử dụng theo link sau:

Mình sẽ tập trung vào phần hướng dẫn sử dụng skill và các sử dụng build sao cho hiệu quả với 3 phần như sau:
1. Skill chủ động (skill active)
2. Skill bị động (skill passive)
3. Kết luận.
Nào mình cùng vào từng phần nhé.

1. Skill chủ động (skill active)
Dam chính của build là skill
Rend
Rend, một skill dam dạng AoE có từ rất lâu rồi. Cùng với belt mới
Lamentation
Lamentation thì rend trở nên mạnh mẽ hơn bao giờ hét khi dùng set Wastes đủ 6 món. Ngoài ra thì vũ khí mới
Ambo's Pride
Ambo's Pride giúp cho bạn có thể gây skill
Rend
Rends lên quái khi chỉ cần dùng skill
Whirlwind
Whirlwinding đụng nhẹ vào quái và thế là đủ dọn quái nhanh chóng. Skill rend nên sử dụng rune
Bloodbath
Bloodbath, vì rune này giúp lan hiệu ứng rend lên những con quái lân cận giúp clear quái tốt hơn.

Whirlwind
Whirlwind sẽ là skill chính của build này và dùng rune
Wind Shear
Wind Shear để đảm bảo lượng fury đủ cho bạn sử dụng, vì thế mà build sẽ sử dụng legendary gem
Taeguk
Taeguk để có thể tận dụng tốt chỉ số của gem này.

Một trong những skill quan trọng nhất của Barbarian là
Wrath of the Berserker
Wrath of the Berserker cùng với rune
Insanity
Insanity sẽ giúp cho bạn được buff lên rất nhiều để có để vượt qua elite cũng như Rift boss dễ dàng hơn. Ngoài ra thì với sự kết hợp của Ring
Obsidian Ring of the Zodiac
Obsidian Ring of the Zodiac, bạn gần như có thể buff skill này liên tục qua đó tăng các chỉ số Dodge, Crit Chance, Attack và Movement Speed lên rất nhiều khi bạn được trang bị bracer
Mortick's Brace
Mortick's Brace.

Skill tiếp theo trong build là
Ground Stomp
Ground Stomp với rune
Wrenching Smash
Wrenching Smash giúp bạn có thể gom quái dễ dàng hơn. Hơn nữa cần lưu ý sử dụng skill này liên tục mỗi 8s để có thể tận dụng hiệu ứng giảm dam từ ring
Band of Might
Band of Might, ngoài ra thì khi gom quái như thế còn giúp cho hồi fury được tốt hơn đảm bảo cho bạn không thiếu hụt fury.

Bên cạnh
Ground Stomp
Ground Stomp với khả năng gom quái tầm gần thì skill
Ancient Spear
Ancient Spear với rune
Rage Flip
Rage Flip sẽ là một công cụ giúp kéo quái từ tầm xa hơn cho bạn. Tuy nhiên bạn có thể cân nhắc việc thay thế skill kéo này bằng skill
Ignore Pain
Ignore Pain để tăng khả năng chống chịu cũng được cái này thì tùy sở thích của mỗi người.

Battle Rage
Battle Rage là skill buff dam và crit đơn thuần cho Barbarian với thời gian khá dài (2 phút) nên khá tiện trong việc sử dụng. Skill này nên đi cùng rune
Swords to Ploughshares
Swords to Ploughshares, để tăng khả năng hồi máu khi kết hợp cùng skill
Whirlwind
Whirlwind giúp cho bạn có thể push cao hơn. (Lưu ý là không dùng rune
Bloodshed
Bloodshed vì nó ko stack với rend nên không có hiệu quả . Tuy nhiên có thể sử dụng rune
Into the Fray
Into the Fray nếu như bạn muốn tăng dam nhiều hơn để có thể clear nhanh hơn khi đi speed)

2. Skill bị động (skill passive)
Skill passive đầu tiên là
Rampage
Rampage với khả năng buff tới 25% additional Strength, giúp tăng cả khả năng tấn công lẫn độ chống chịu lên rất nhiều, Tuy nhiên luôn luôn lưu ý kill quái rác liên tục để giữ stack cho skill luôn ở mức max để đảm bảo lượng dam cho build.

Với rune
Wind Shear
Wind Shear thì gần như lúc nào bạn cũng trong tình trạng full fury vì vậy việc lựa chọn
Berserker Rage
Berserker Rage là một lựa chọn giúp tăng thêm lượng dam khá tốt cho build. Tuy nhiên nếu vì một lí do gì đó mà fury của bạn tụt hay giảm đột ngột thì có thể lao vào chỗ nhiều quái và dùng
Ground Stomp
Ground Stomp để buff lại lượng fury đã mất.

Ruthless
Ruthless là skill passive cực kì quan trọng cho build này vì nó buff 40% dam khi máu quái tụt dưới 30%. Đặc thù của build là khả năng đánh boss khá yếu mà mạnh ở khả năng clear quái nhỏ nên đây là skill giúp cho bạn có thể kết thúc boss rift nhanh hơn đặc biệt là khi push.

Slot passive cuối cùng bạn có thể cân nhắc giữa
Brawler
Brawler
Boon of Bul-Kathos
Boon of Bul-Kathos . Trong đó
Brawler
Brawler là skill khá tiện dụng cho build rend giúp tăng dam lên khá nhiều, tuy nhiên nếu bạn thích buff
Wrath of the Berserker
Wrath of the Berserker liên tục thì có thể chuyển sang dùng
Boon of Bul-Kathos
Boon of Bul-Kathos cũng được.

3. Kết luận.
Đây là 1 build chơi cực kì đơn giản và sung sướng, tất cả những gì bạn phải làm là dùng
Whirlwind
Whirlwind chạy tung tăng khắp các nơi quanh map và skill
Rend
Rend sẽ được tự dính lên quái nhờ có
Ambo's Pride
Ambo's Pride . Lúc nào gặp boss thì chỉ cần bật
Wrath of the Berserker
Wrath of the Berserker là xong xuôi, lưu ý buff
Battle Rage
Battle Rage và chú ý CD của nhẫn
Band of Might
Band of Might — dùng skill
Ground Stomp
Ground Stomp mỗi 8s để tăng chống chịu.

Chúc mọi người đua xe vui vẻ với build Rend trong mùa này.

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Ok thank u bác bài viết khá chất lượng. Nên tìm thêm cái Clip minh họa thì sẽ hay nữa.

Atulabrio

Thành viên mới
Điểm
1
Tks bác nhiều nha .mà em vẫn thắc mắc sao rõ ràng build theo kiểu này mà em vẫn hụt furry vẫn chưa hiểu mình sai sót chỗ nào hix hix
(newbie mới chơi)

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Tks bác nhiều nha .mà em vẫn thắc mắc sao rõ ràng build theo kiểu này mà em vẫn hụt furry vẫn chưa hiểu mình sai sót chỗ nào hix hix
(newbie mới chơi)

1. Vì bác spam skill liên tục nên mới tụt fury ... Có những skill chỉ cần sử dụng 1 lần buff trong 2 - 3 phút mới phải buff lại. Nhưng bác lạm dụng auto hotkey nên sẽ bị ngốn furry liên tục.
- Bác phải rất chú ý cái skill nào cần spam thì mới spam chứ không phải spam hết toàn bộ.
- Để ý passive có những cái nó giúp bác có lượng furry nhất định chứ không nhất thiết phải build y hệt như trên

2. Build này nếu không dùng 2 cây vũ khí set này thì chỉ để đi GR 100+ trở lên. Còn nếu đi dưới 100+ thì bác phải sử dụng 2 cây vũ khí set này thì ko bao giờ tụt furry nhé =))

Gkay

Thành viên mới
Điểm
3
Bài viết hữu ích quá <3 SS sau nhất định mình sẽ thử 33

Ducbixmac

Thành viên mới
Điểm
3
Một số điều muốn hỏi:
1. Bác so sánh set 6 waster với 5 waster+ 2 captain
2. Theo bác TranTan thì vẫn phải cast rend để đc buff thêm dame
3. Mốc CDR của build này là bao nhiêu

• Wow
Reactions: Omaivn

Atulabrio

Thành viên mới
Điểm
1
1. Vì bác spam skill liên tục nên mới tụt fury ... Có những skill chỉ cần sử dụng 1 lần buff trong 2 - 3 phút mới phải buff lại. Nhưng bác lạm dụng auto hotkey nên sẽ bị ngốn furry liên tục.
- Bác phải rất chú ý cái skill nào cần spam thì mới spam chứ không phải spam hết toàn bộ.
- Để ý passive có những cái nó giúp bác có lượng furry nhất định chứ không nhất thiết phải build y hệt như trên

2. Build này nếu không dùng 2 cây vũ khí set này thì chỉ để đi GR 100+ trở lên. Còn nếu đi dưới 100+ thì bác phải sử dụng 2 cây vũ khí set này thì ko bao giờ tụt furry nhé =))
View attachment 1104 View attachment 1106
Tks bác nha em toàn đi gr dưới 100 quái chết nhanh nên chả có fury bảo sao người ta hồi fury liên tục mình thì quay chả thấy hồi ( đính chính là em k xài auto hotkey hihi dùng có mỗi xoay là chính )

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Một số điều muốn hỏi:

Mình trả lời ngắn gọn trước. Còn đề bác Amanageur sẽ trả lời theo kiểu chi tiết sau:
1. 6 mảnh để đi Fast run, Con 5 mảnh + 2 Captain để đi push. Cho nên ở đây không có sự so sánh nào cả, chỉ có là bác đang chạy Speed run hay đi Push TOP thì sử dụng set chuẩn theo meta

2. Sai ở patch này thì RenD chính là Dame của Barb chứ không phải WW. Lúc đầu mình cũng nghĩ dame đến từ WW nhưng không phải. Dame ở patch này đến từ REND như vậy không REND thì không có Dame nhé.

3. CDR max tất cả các đồ >= 62,63% ....

• Like
Reactions: Ducbixmac

Amenageur

Thành viên BQT
Điểm
18
1.
Một số điều muốn hỏi:

Như ở trên anh Omaivn đã trả lời bác rồi mình chỉ chi tiết thêm 1 chút:
1. Build ở trên chỉ là build fast run (Chạy Rift kiếm key/ Bounty/ GR thấp tầm 100+) chứ ko phải là build tối ưu để push top, build tối ưu hiện giờ là 5 Waste + 2 Captain để vừa đc tăng thêm Damage vừa đc tăng thêm Reduce damage. Với Captain hầu như sẽ ko phải lo về vấn đề tụt Fury.

Build như trên khi đi push top sẽ thừa slot ring Band of Might (BoM) và áo Aquila vì 2 item này chỉ cho giảm dmg chứ ko tăng dmg. Trong khi build này của Barb đã có quá nhiều % reduce dmg (50% reduce damage từ set Waste, 50% reduce damage từ skill hóa điên của Barb, 50% reduce damage từ skill Ignore Pain, % reduce damage từ set Captain) rồi nên 80% reduce damage từ ring BoM và 50% reduce damage từ áo Aquila sẽ thừa vì thực tế nó ko đem lại thêm cho Barb quá nhiều % giảm damage nữa. Lúc này option Armor/ Regen HP/s/ Life per hit/ Life per Fury mới là những option giúp Barb có thể sống sót được trong combat.
Và ở đây chúng ta có 20% increased armor từ gem Taeguk, các option như Regen HP/s/ Life per hit/ Life per Fury đã có sẵn trong Paragon, ngoài ra có thể lấy thêm trên gear. Tuy nhiên trên gear option CDR quan trọng hơn nên phải cân đối sao cho thích hợp với mục đích và playstyle của bản thân chứ ko có 1 build cố định nào cả.

Tổng lại nếu muốn push top thì đổi từ 6 Waste sang 5 Waste + 2 Captain >>> Slot cube Jewelry phải là RoRG, 2 ring còn lại là Zodiac và CoE. Vì dùng 2 món Captain nên bắt buộc slot cube Armor phải là Belt Lamentation. Slot cube Weapon vẫn là Ambo's Pride.

2. Deal damage chính là từ skill Rend nên phải cast Rend để thêm dmg nhưng phải lưu ý đến bình Fury đừng spam quá nếu ko nó sẽ cạn. Combo đánh sẽ là kết hợp spam skill vừa Whirldwind vừa Rend để làm sao vẫn giữ được hiệu ứng của gem Taeguk, tối ưu hóa damage và để proc ring Zodiac tốt hơn.

3. Vì build dùng ring Zodiac nên ko có 1 mốc CDR cố định nào cả nhưng mình khuyên bác nên lấy full CDR trên gear tức là món nào lấy được CDR thì lấy (trừ Amulet), chắc khoảng tầm hơn 63% như anh Omaivn nói.

Công thức tính CDR:
X% = [1 - (1-a)*(1-b)*...*(1-n)]*100
Trong đó:
X% là %CDR của nhân vật
a, b, ..., n là %CDR của gear/paragon/skill/passive skill/legendary gem ... của nhân vật.

Công thức trên cũng áp dụng với các option khác trong game như Reduce cost reduction, Reduce damage.

Ducbixmac

Thành viên mới
Điểm
3
1.

Như ở trên anh Omaivn đã trả lời bác rồi mình chỉ chi tiết thêm 1 chút:
1. Build ở trên chỉ là build fast run (Chạy Rift kiếm key/ Bounty/ GR thấp tầm 100+) chứ ko phải là build tối ưu để push top, build tối ưu hiện giờ là 5 Waste + 2 Captain để vừa đc tăng thêm Damage vừa đc tăng thêm Reduce damage. Với Captain hầu như sẽ ko phải lo về vấn đề tụt Fury.

Build như trên khi đi push top sẽ thừa slot ring Band of Might (BoM) và áo Aquila vì 2 item này chỉ cho giảm dmg chứ ko tăng dmg. Trong khi build này của Barb đã có quá nhiều % reduce dmg (50% reduce damage từ set Waste, 50% reduce damage từ skill hóa điên của Barb, 50% reduce damage từ skill Ignore Pain, % reduce damage từ set Captain) rồi nên 80% reduce damage từ ring BoM và 50% reduce damage từ áo Aquila sẽ thừa vì thực tế nó ko đem lại thêm cho Barb quá nhiều % giảm damage nữa. Lúc này option Armor/ Regen HP/s/ Life per hit/ Life per Fury mới là những option giúp Barb có thể sống sót được trong combat.
Và ở đây chúng ta có 20% increased armor từ gem Taeguk, các option như Regen HP/s/ Life per hit/ Life per Fury đã có sẵn trong Paragon, ngoài ra có thể lấy thêm trên gear. Tuy nhiên trên gear option CDR quan trọng hơn nên phải cân đối sao cho thích hợp với mục đích và playstyle của bản thân chứ ko có 1 build cố định nào cả.

Tổng lại nếu muốn push top thì đổi từ 6 Waste sang 5 Waste + 2 Captain >>> Slot cube Jewelry phải là RoRG, 2 ring còn lại là Zodiac và CoE. Vì dùng 2 món Captain nên bắt buộc slot cube Armor phải là Belt Lamentation. Slot cube Weapon vẫn là Ambo's Pride.

2. Deal damage chính là từ skill Rend nên phải cast Rend để thêm dmg nhưng phải lưu ý đến bình Fury đừng spam quá nếu ko nó sẽ cạn. Combo đánh sẽ là kết hợp spam skill vừa Whirldwind vừa Rend để làm sao vẫn giữ được hiệu ứng của gem Taeguk, tối ưu hóa damage và để proc ring Zodiac tốt hơn.

3. Vì build dùng ring Zodiac nên ko có 1 mốc CDR cố định nào cả nhưng mình khuyên bác nên lấy full CDR trên gear tức là món nào lấy được CDR thì lấy (trừ Amulet), chắc khoảng tầm hơn 63% như anh Omaivn nói.

Công thức tính CDR:
X% = [1 - (1-a)*(1-b)*...*(1-n)]*100
Trong đó:
X% là %CDR của nhân vật
a, b, ..., n là %CDR của gear/paragon/skill/passive skill/legendary gem ... của nhân vật.

Công thức trên cũng áp dụng với các option khác trong game như Reduce cost reduction, Reduce damage.
Thanks bác, bác giải thick rất rõ ràng và chi tiết.
Mình hỏi thêm chút
1. Spam Rend nghĩa là dùng nó như 1 skill đánh, hay là đánh để buff. Nếu buff thì sau 5s (theo skill rend) hay 15s (theo set waste)
2. Đúng là có ring zodiac thì khó tính cdr, nhưng hiện giờ cdr mình khoảng 48 và thấy vừa đủ hồi skill Bersecker. Nên đã chuyển 2 đồ 8%cdr thành 2x crit dame 50%. Việc này thấy hợp lý hơn, kể cả nếu dùng set caption

Sửa lần cuối:

Amenageur

Thành viên BQT
Điểm
18
Thanks bác, bác giải thick rất rõ ràng và chi tiết.
Mình hỏi thêm chút
1. Spam Rend nghĩa là dùng nó như 1 skill đánh, hay là đánh để buff. Nếu buff thì sau 5s (theo skill rend) hay 15s (theo set waste)
2. Đúng là có ring zodiac thì khó tính cdr, nhưng hiện giờ cdr mình khoảng 48 và thấy vừa đủ hồi skill Bersecker. Nên đã chuyển 2 đồ 8%cdr thành 2x crit dame 50%. Việc này thấy hợp lý hơn, kể cả nếu dùng set caption

1. Do hiệu ứng của vũ khí cube Ambo's Pride nên toàn bộ Damage over time của Rend sẽ gây ra sau 1s thay vì 5s, vì thế spam Rend như 1 skill hao Fury bình thường thôi bác. Tuy nhiên khi spam bác phải spam kết hợp cả Rend và Whirldwind chứ ko nên spam Rend quá lâu vì 1 số lý do:
+ Khi bác spam Rend tức là bác ko thể cast Whirldwind, khi đó nhân vật sẽ ngay lập tức ko được hưởng 50% reduce damage từ set Waste nên sẽ có khả năng die.
+ Stack từ gem Taeguk chỉ kéo dài 3s, trong khoảng thời gian 3s đó bác phải cast skill channeling thì mới giữ đc stack của viên gem này mà skill Whirldwind là 1 skill dạng channeling. Do đó khi bác spam kết hợp Rend + Whirldwind bác chỉ nên spam Rend trong khoảng 1-2s thôi sau đó phải cast Whirldwind lại.

Damage gây ra to hay bé, khả năng sống sót trong combat phụ thuộc vào cách bác spam bộ skill này + khả năng control map chứ ko phụ thuộc vào Gear đâu nhé.

2. Chơi build này sẽ cầm cặp vũ khí 1-hand và lắp 2 viên ngọc xanh vào vũ khí >>> đã có 130%x2 = 260% Crit damage từ 2 viên ngọc này rồi. Lúc này tăng thêm Crit Damage trên gear ko giúp bác mạnh lên nhiều. Nếu bộ skill bác dùng chỉ có 1 skill Bersecker có cdr thì bác giữ nguyên gear như thế cũng đc, còn sau này khi bác dùng bộ skill có thêm 1-2 skill khác cũng có cdr thì nên đổi 1-2 món 50% crit damage sang 8% cdr sẽ tốt hơn.

• Like

Ducbixmac

Thành viên mới
Điểm
3
1. Do hiệu ứng của vũ khí cube Ambo's Pride nên toàn bộ Damage over time của Rend sẽ gây ra sau 1s thay vì 5s, vì thế spam Rend như 1 skill hao Fury bình thường thôi bác. Tuy nhiên khi spam bác phải spam kết hợp cả Rend và Whirldwind chứ ko nên spam Rend quá lâu vì 1 số lý do:
+ Khi bác spam Rend tức là bác ko thể cast Whirldwind, khi đó nhân vật sẽ ngay lập tức ko được hưởng 50% reduce damage từ set Waste nên sẽ có khả năng die.
+ Stack từ gem Taeguk chỉ kéo dài 3s, trong khoảng thời gian 3s đó bác phải cast skill channeling thì mới giữ đc stack của viên gem này mà skill Whirldwind là 1 skill dạng channeling. Do đó khi bác spam kết hợp Rend + Whirldwind bác chỉ nên spam Rend trong khoảng 1-2s thôi sau đó phải cast Whirldwind lại.

Damage gây ra to hay bé, khả năng sống sót trong combat phụ thuộc vào cách bác spam bộ skill này + khả năng control map chứ ko phụ thuộc vào Gear đâu nhé.

2. Chơi build này sẽ cầm cặp vũ khí 1-hand và lắp 2 viên ngọc xanh vào vũ khí >>> đã có 130%x2 = 260% Crit damage từ 2 viên ngọc này rồi. Lúc này tăng thêm Crit Damage trên gear ko giúp bác mạnh lên nhiều. Nếu bộ skill bác dùng chỉ có 1 skill Bersecker có cdr thì bác giữ nguyên gear như thế cũng đc, còn sau này khi bác dùng bộ skill có thêm 1-2 skill khác cũng có cdr thì nên đổi 1-2 món 50% crit damage sang 8% cdr sẽ tốt hơn.
Thực sự là các thông tin bác đưa ra quá là mới mẻ và khai sáng. Nên lại có thêm nhiều vấn đề muốn hỏi bác. Mong bác bớt chút thời gian
1. Cơ chế skill rend như vậy thì nên dùng Mantle of channeling hay Aquila Cuirass? 1 cái thì khi spam rend fury xuống dưới 90%. 1 cái khi spam lại mất dame và reduce. Vậy có khi set waste+captain lại là tốt nhất?
2. Khi roll dòng thì ưu tiên theo thứ tự nào hợp với 33?
CDR>CHD>CHC>ATP>%Rend>%Physical>Str
AR>Vit>Armor>%life>regen
Life per hit>life per fury>life per kill

Sửa lần cuối:

MoonyMinh

Thành viên BQT
Điểm
18
Thực sự là các thông tin bác đưa ra quá là mới mẻ và khai sáng. Nên lại có thêm nhiều vấn đề muốn hỏi bác. Mong bác bớt chút thời gian
1. Cơ chế skill rend như vậy thì nên dùng Mantle of channeling hay Aquila Cuirass? 1 cái thì khi spam rend fury xuống dưới 90%. 1 cái khi spam lại mất dame và reduce. Vậy có khi set waste+captain lại là tốt nhất?
AR>Vit>Armor>%life>regen
Phần roll dòng cho item bạn tham khảo thêm link sau nhé:

• Like

Ducbixmac

Thành viên mới
Điểm
3
Mình xem khá nhiều hướng dẫn, cả diablofan. Tuy nhiên khác nhau khá nhiều

MoonyMinh

Thành viên BQT
Điểm
18
Mình xem khá nhiều hướng dẫn, cả diablofan. Tuy nhiên khác nhau khá nhiều
Về cơ bản thì build chỉ nêu ra dòng nào quan trọng cho mỗi item thôi, qua đó thì mình biết được nên bỏ dòng nào và giữ dòng nào. Còn tùy vào đồ đạc bạn có mà có thể cân nhắc tổng thể để có thể roll cho phù hợp.

• Like

Amenageur

Thành viên BQT
Điểm
18
AR>Vit>Armor>%life>regen

1. Mantle of channeling chỉ kích hoạt được khi nhân vật sử dụng skill dạng "Channeling". Skill dạng channeling của Barb là Whirlwind, của Monk là Tempest Rush, của WD là Firebat, ... Skill Rend ko phải là skill chenneling nên nó ko kích hoạt được Mantle of channeling. Áo Aquila chỉ có tác dụng khi bình mana (Fury) trên 90% (mình sẽ nói mặc định là 90% nhé vì ko ai dùng áo Aquila 95% cả), nếu bình Fury giảm xuống dưới 90% thì ngay lập tức sẽ ko có 50% reduce damage từ áo Aquila.
Vấn đề ở đây: Muốn có tăng damage của Mantle channeling thì phải spam skill Whirlwind, muốn có giảm damage của Aquila thì phải spam skill Rend+Whirlwind sao cho bình Fury lúc nào cũng trên 90% (tức là gần đầy, như thế vừa kích được áo Aquila vừa được hưởng tăng damage từ passive Berserker Rage)

2. Tất cả các dòng trong D3 ko có dòng nào là tuyệt đối phải ưu tiên cả nó chỉ tương đối thôi và phải phù hợp với build.
VD với build này của Barb thì CDR có thể nói là quan trọng nhất vì đủ CDR thì mới quay kịp skill Berserker và được hưởng tăng damage từ Captain set.
Cụ thể về build này thì mình gợi ý cách ưu tiên sau
Về các dòng tăng damage thứ tự ưu tiên: %CDR > %Physic > %Rend > %CHC > %CHD > Streng
Về các dòng tăng defense thứ tự ưu tiên: %All res > %Armor > %Life > Life per second > Life per Fury > Life per hit > Life per kill

• Like

daugauhp911

Thành viên mới
Điểm
1
Các bro cho hỏi để hiện được lối vào set dungeon thì phải mặc đủ bộ set đó trên người đúng 0? Mà e mới chơi thì lấy đâu ra mà đủ bộ, vậy phải làm sao để farm được nó?

Acura911

Thành viên mới
Điểm
1
Các bro cho hỏi để hiện được lối vào set dungeon thì phải mặc đủ bộ set đó trên người đúng 0? Mà e mới chơi thì lấy đâu ra mà đủ bộ, vậy phải làm sao để farm được nó?
Nếu bác mới chơi thì cứ trải nghiệm 1 cách bình thường ở chế độ advancde mode để chơi Rift. Ngoài ra chọn độ khó theo trang bị đang có trên nhân vật có thể gây sát thương tốt nhất. Hãy giết con boss cuối để nhặt bloodshards (về làng đến con NPC tên Kadala để mua trang bị, ngẫu nhiên sẽ có đồ set) và nhặt các loại nguyên liệu. Đặc biệt là nhặt được "key" để mở chế độ Greater Rift.
Lúc đi đánh chế độ Rift trên đường đi hoặc giết quái, mở các hòm đồ cũng ngẫu nhiên xuất hiện các món trang bị nhé.

daugauhp911

Thành viên mới
Điểm
1
Nếu bác mới chơi thì cứ trải nghiệm 1 cách bình thường ở chế độ advancde mode để chơi Rift. Ngoài ra chọn độ khó theo trang bị đang có trên nhân vật có thể gây sát thương tốt nhất. Hãy giết con boss cuối để nhặt bloodshards (về làng đến con NPC tên Kadala để mua trang bị, ngẫu nhiên sẽ có đồ set) và nhặt các loại nguyên liệu. Đặc biệt là nhặt được "key" để mở chế độ Greater Rift.
Lúc đi đánh chế độ Rift trên đường đi hoặc giết quái, mở các hòm đồ cũng ngẫu nhiên xuất hiện các món trang bị nhé.
Ái chà thế thì còn lâu mình mới farm đồ set được nhỉ, đánh tormen 1 còn chật vật