Hướng dẫn Cách Fam Hellfire Amulet, Hellfire Ring Và Sử Dụng Hiệu Quả Blood Shards

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
Vâng chào các bạn, tôi đã trở lại, trong topic này tôi sẽ giới thiệu cho các bạn cách sử dụng hiệu quả Blood Shards và cách fam hellfire amulet và hellfire ring

I. Cách Tìm Nguyên Liệu Ép và Mua Sách Ép Hellfire Amulet, Hellfire Ring

Muốn có được Hellfire Amulet hay Hellfire Ring bạn phải có sách ép của hai thứ đó, bạn tới Act 2 gặp lại cô bé Squirt the Peddler, mua 2 cuốn sách ép Hellfire Amulet và Hellfire Ring từ cô bé

Sau đó bạn tới chỗ tiệm ép nhẫn đề đưa sách cho Covetous Shen

Tiếp theo bạn phải tìm key mở khóa ( có 4 key ) giết boss, xong boss sẽ cho bạn nguyện liệu để ép

1/ Tìm Key

Do có 4 Key nên mỗi Key sẽ ở các Act khác nhau, theo thứ tự từ Act I-Act IV, bạn mở bản đồ ra, coi xem vòng nào có hình chiếc chìa khóa bên cạnh bạn đi tới đó, đi vòng quanh khi nào xuất hiện mũi tên màu tím thì bạn đi theo, bạn sẽ gặp 1 còn boss giết nó bạn sẽ có được Key

2/ Mở Cổng

Sau khi lấy xong Key, bạn tới Act I, tới căn nhà trước mặt nhận vật Brother Malachi th Healer, phá cảnh cửa của căn nhà đó, đi vào trong, bấm chuột phải vào key, cánh cổng sẽ hiện ra, bạn vào trong giết boss, sau đó quay lại tiếp tục cho đến khi mở hết 4 cổng ( sau khi lấy được hết nguyện liệu của 4 cổng mà bạn muốn lấy nữa thì phải New Game mới mở được tiếp ). Lấy nguyên liệu xong bạn quay lại chỗ Covetous Shen, vào mục Forge Jewelry tìm Amuler, Ring mà bạn muốn ép, xong ép thôi

3/ Công Dụng

Nếu chỉ như những Amulet, ring bình thường thì không việc gì các bạn phải cực khổ đi fam nguyên liệu ép Hellfire cả. Cái đặc biệt của Hellfire là khi bạn ép xong, amulet hay ring luôn có lỗ nạp ngọc, và công dụng của Hellfire Amulet là thêm cho bạn 1 Passive Skill bất kỳ dựa theo Char mà bạn đang đi ( nghĩa là khi mang Hellfire vào bạn có 5 Passive Skill thay vì 4 ), còn công dụng của Hellfire Ring là có 1 dòng tăng EXP cho bạn ( nghỉa là bạn sẽ tăng lv nhanh hơn )

II. Blood Shards là gì, Làm sao để có Blood, Làm sao để nâng lượng blood chứa được, Làm sao để sử dụng Blood hiệu quả

1/ Blood Shards là gì?

Bạn có thể xem Blood Shards là một đơn vị tiền tệ trong diablo, nhưng nó khác tiền ở chỗ bạn có thể sử dụng tiền ở mọi nơi, nhưng Blood thì bạn chỉ được mua ở chỗ nhân vật Kalada. Điểm thú vị ở chỗ khi bạn dùng Blood để mua đồ thì giống như bạn chơi đánh bạc vậy, nếu bạn may mắn, bạn có thể kiếm được đồ xịn và có khi cả Ancient Lengendary

2/ Làm sao để có được Blood ?

Để có được Blood, thì bạn phải đi Rifts, Greater Rifts. Sau khi giết Boss, nó cho cho bạn 1 lượng Blood nhất định. Còn nếu bạn may mắn hơn bạn có thể gặp Gobin mang Blood, giết nó là bạn có thể có được Blood

3/ Làm sao đề nâng lượng Blood mình có thể mang theo?

Nếu bạn là Newbie thì khi mới bắt đầu, mỗi người chỉ được mang 1 lượng Blood tối đã là 500. Thế có cách nào nâng lượng Blood mang theo đó lên không, câu trả lời là bạn phải solo GR ( chỉ solo thôi nhé đi team không có tác dụng ), mỗi GR solo sẽ nâng cho 10 Blood mang theo, bắt đầu từ GR 1 ( nếu tôi nhớ không nhầm ). Khi bạn solo GR lên được đến GR 90 thì lượng Blood mang theo của bạn sẽ đạt 1400 Blood, song song với đó, mỗi lần bạn giết boss ở R hày GR thì lượng blood boss cho bạn sẽ nhiều hơn.

4/ Làm sao để sử dụng Blood hiệu quả?

Câu trả lời là khi mua Blood bạn chỉ nên mua 1 món duy nhất cho đến hết sạch Blood, làm như thế tỷ lệ ra đồ xịn cao hơn khi mua lẻ tẻ. Không dùng Blood mua Vũ Khí, Nhẫn vì tỷ lệ ra hàng ngon khi mua 2 thứ này cực thấp. Nên dùng Blood mua đủ set xanh Ancient trước đã, lúc đó hãy tính chuyện mua cái khác. Nếu bạn chơi Wiz, WD hay Dh thì nên mua Quiver, Orb và Mojo trước vì mua mấy thứ đó dễ trúng hàng xịn hơn

Sửa lần cuối:

Sushi

Thành viên mới
Điểm
3
Cho mình hỏi, là phải đeo đủ bộ hellfire mới được thêm 1 passive skill ah ?

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
Cho mình hỏi, là phải đeo đủ bộ hellfire mới được thêm 1 passive skill ah ?
Chỉ có cái dây truyền hellfire mới cho bạn thêm 1 passive còn cái nhẫn chỉ cho bạn thêm EXP thôi nhé

.Espresso.

Thành viên mới
Điểm
1
cho mình hỏi cái phần chế đồ hellring này là mỗi lần chế xong 1 đồ là fải mua sách lại 1 lần à? Vì mình có mua rồi chế được 1 lần hsau vào phần chế đồ thì ko thấy nữa, ra tiệm mua sách vẫn ghi already known.

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
cho mình hỏi cái phần chế đồ hellring này là mỗi lần chế xong 1 đồ là fải mua sách lại 1 lần à? Vì mình có mua rồi chế được 1 lần hsau vào phần chế đồ thì ko thấy nữa, ra tiệm mua sách vẫn ghi already known.
Không, bạn chỉ mua 1 lần thôi, nếu bạn không thấy nó hiện ra nữa thì có nghĩa bạn đang thiếu nguyên liệu ép đồ vì chỉ khi đủ nguyên liệu thì nó mới hiện ra.

Sushi

Thành viên mới
Điểm
3
Chọn vào see all là thấy cả phần thiếu nguyên liệu đấy, đừng chọn have material.
Mình thấy cái hellfire amulet ko ép vào kanai cube được đúng ko bạn, do passive đấy quá hịn phải không bạn ? :)).

shi

Thành viên mới
Điểm
1
bạn ơi cho mình hỏi chút là mình đã có cái dây truyền hellfire rồi sao vẫn ko thấy tăng thêm 1 passive skill hả bạn

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
bạn ơi cho mình hỏi chút là mình đã có cái dây truyền hellfire rồi sao vẫn ko thấy tăng thêm 1 passive skill hả bạn

Bạn phải xem cái amulet đó cho bạn passive gì chứ ??? Bạn xem lại nhé, passive amulet cho là passive ẩn, nó không hiện nhé

Sửa lần cuối:

morality_god

Thành viên mới
Điểm
1
Mình mới chơi Diablo III cách đây vài ngày, do lúc chơi không biết nên có 1 lần thấy cái chìa khóa và mũi tên màu tím, có đánh boss đó nhưng không nhớ là có lượm key hay không, lúc đó cũng chưa mua sách từ nhỏ trong game như bài hướng dẫn. Giờ tìm được bài hướng dẫn thì hoàn toàn không thấy map nào có chìa khóa nữa, cái này là tại sao? có cách nào giải quyết không?
mình cám ơn

DEmontoOn

Thành viên mới
Điểm
3
Mình mới chơi Diablo III cách đây vài ngày, do lúc chơi không biết nên có 1 lần thấy cái chìa khóa và mũi tên màu tím, có đánh boss đó nhưng không nhớ là có lượm key hay không, lúc đó cũng chưa mua sách từ nhỏ trong game như bài hướng dẫn. Giờ tìm được bài hướng dẫn thì hoàn toàn không thấy map nào có chìa khóa nữa, cái này là tại sao? có cách nào giải quyết không?
mình cám ơn
Hình như là đừ độ khó touremnet gì đấy mới có chìa khóa bạn ạ .

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
mình cám ơn
Torment 1 trở lên mới rơi ra Key để đi Greater Rift nhé

• Like
Reactions: nguyen thanh tuan

morality_god

Thành viên mới
Điểm
1
Hình như là đừ độ khó touremnet gì đấy mới có chìa khóa bạn ạ .
Cám ơn bạn, mình đã chuyển qua và tìm được key rồi nhưng sao vô đánh quái nó toàn drop ra nguyên liệu gì k à, k có ra cái để ép nhẫn :hello8:

DEmontoOn

Thành viên mới
Điểm
3
Cám ơn bạn, mình đã chuyển qua và tìm được key rồi nhưng sao vô đánh quái nó toàn drop ra nguyên liệu gì k à, k có ra cái để ép nhẫn :hello8:
bạn làm như hướng dẫn ở trên nhé , đây là do bạn chưa mua sách ... sách 5tr 1 quyển cơ , khuyên bạn nên find rift game mà chơi , nhiều tiền lên lv nhanh đc kéo :D kéo lên tầm lv 200-300 thi bắt đầu đi build nhân vật :D

morality_god

Thành viên mới
Điểm
1
bạn làm như hướng dẫn ở trên nhé , đây là do bạn chưa mua sách ... sách 5tr 1 quyển cơ , khuyên bạn nên find rift game mà chơi , nhiều tiền lên lv nhanh đc kéo :D kéo lên tầm lv 200-300 thi bắt đầu đi build nhân vật :D
tìm rift game là sao bạn, mình tưởng rift là qua cây cột mở rift rồi chui vô thôi, phải đi tìm nữa hảo_O

Manhnvm

Thành viên mới
Điểm
1
Không biết có chỗ nào quái chui ra liên tục như MU game ko các bác nhỉ

Iron Rabbit

Thành viên mới
Điểm
1

Cho mình hỏi sao của mình chỉ có 2 cuốn sách mà hướng dẫn có tới 3 cuốn - 1 cuốn 2 triệu và 2 cuốn 5 triệu?

trantrung1989qn

Thành viên mới
Điểm
1
Các cao nhân cho hỏi, m chơi trên xbox, đến chỗ con bé peddler chỉ thấy có 2 cái công thức của 2 cái nhẫn hellfire thôi, mà mỗi cái nhẫn dc tạo thành từ 3 nguyên liệu, phải farm nguyên liệu ấy ở đâu các bác nhỉ?