D3 Hardcore Chia sẻ kinh nghiệm chơi Hardcore

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

sontt

Thành viên mới
Điểm
3
Ok! Sau khi anh em có hứng thú choi Hardcore thì tớ xin chia sẻ 1 vài kinh nghiệm bản thân sau khi chơi HC dược 1 thời gian.

1. Trước khi chơi hardcore ae cần đảm những vấn đề sau:
  • Đảm bảo đường truyền của mình ổn định, ping 180~200.
  • Cấu hình máy đủ mạnh ko lag, fps >=60 là ok.
  • Kỹ năng ở mức khá
2. Chia sẻ kinh nghiệm:
  • Anh em nên lập team 4 người trước khi chơi, 2 hoặc 3 cũng ok, vì có team đi farm sẽ +%drop đồ +%exp > lên lvl nhanh và kiếm đồ dễ hơn. Còn nếu ko có team hoặc muốn đi 1 mình cũng ok ko vấn đề j.
  • Ae nên chơi các class như Barb, Monk, Crusader để được hưởng "30% reduce dmg from monster", hạn chế việc chết :D:D còn nếu ae tự tin vào kĩ năng hoặc chỉ đơn giản là thích các class khác thì cứ chơi thôi :cool::cool:
  • Từ 1-70, theo tớ nên có team đi bounties 4 người, phần thưởng từ bounty gồm nguyên liệu để cube, plan craft đồ, legend hên xui, rất có lợi để ae boost dmg và tough (tough khá quan trọng khi ae chơi HC)
  • Ae ko nên chơi ở độ khó vừa phải so với độ trâu của mình, vd: đầu ss nên chơi độ khó Hard or Expert, đủ set chơi ở Master or T1 ko nên vượt khó lên T234, chơi HC là ae ko được vội vàng, cứ chậm mà chắc trước sau gì cũng khỏe thôi :p:p
  • Luôn để đồ back up trong hòm đề phòng chết char chính, ko nên dồn hết nguyên liệu vào craft, reroll trừ khi đã giàu có nhé ;), đừng salvage hết đồ như ae bên softcore :(
  • Ae cũng nên craft 1 set EXP để nhỡ chết thì nhờ team PL cho nhanh hoặc PL những char phụ, set EXP của tớ đây
  • Nếu ae chơi solo ko có team hoặc team ko onl thì không nên tập trung dồn vào dmg, nên cân bằng giữa dmg và toughness để tăng khả năng sống sót.
  • Luôn luôn để passive skill thêm 1 lần chết, vì phải dùng skill này nên tớ khuyên ae nên chơi những char nào có build dùng Hellfire Amulet.
  • Farm fast rift or fast GR đi độ khó dưới khả năng của mình, vd: bạn có thể đi fast đc T13 thì nên đi T11 hoặc T12, đi đc GR 60 nên đi GR50
  • Đề nghị ae nếu đi team nên voice chat với team đề phòng nếu bị lag dis thì còn kêu team bảo kê :p:p
  • Chú ý cất hết đồ ngon, nguyên liệu trong Inventory (hành trang) vào stash (hòm đồ) vì nếu chết đỡ phí :rolleyes::rolleyes:
  • Tớ khá thích dùng combo "Gold wrap" và Gem "Boon of the hoarder" để stack amor khi đi farm, kể cả đầu ss cũng như cuối ss.
Đây là 1 vài kinh nghiệm chơi HC của tớ, có thể thiếu khi nào nhớ ra tớ sẽ update, ae vào tham khảo, góp ý thoải mái nhé. Chúc ae farm may mắn :D:D

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Amenageur