Giải Thích [Crusader] passive Holy cause

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

multi_man

Thành viên mới
Điểm
1
Hi các bác, hiện ss này mình đang chơi cru hammerdin, build thì thường nhìn theo top sever hoặc tự test, mà đang có tí khó hiểu với cái passive Holy cause.
Mình có google thì toàn nhận được kết quả từ 2014, là passive này tăng % dam holy của vũ khí, theo mình đọc và hiểu thì tức là phải roll dòng damage của vũ khí thành holy, thì cái passive này sẽ + thêm % dam vào cái đấy (tức là giống như opt tăng % dam của vũ khí, nhưng chỉ áp dụng cho holy) (1)
còn vế sau của passive là hồi 1% máu khi deal dam holy (2)
Và mình thấy tất cả các build hammerdin đang leo top sever đều dùng passive này (mình sv asia), nhưng cá nhân mình không hiểu lắm, vì cái (1) chỉ tác dụng với vũ khí holy dam, mà mình soi đồ thì chẳng ai roll opt dam thành holy cả (vì cần roll CDR, LoH...), còn cái (2) thì mình đã test và không thấy hiệu quả:
Mình đã test khả năng hút máu của passive này ở GR 86-87 và thấy không đáng kể (máu ~1M, gear có opt LoH 22k, life per Wraith spent 1k7)
Vậy mình muốn hỏi là mình hiểu cái passive như thế có đúng không, và vì sao lại dùng Holy cause mà không dùng những cái khác (Blunt tăng 20% dam hoặc các passive khác giảm dam nhận vào...), bác nào am hiểu giải thích hộ với, cảm ơn vì đã đọc :D

Wind

Thành viên BQT
Điểm
18
Damage Holy hay hệ gì đều được quyết định bởi rune của skill. Nếu bạn dùng rune Limitless (rune chuẩn của Hammerdin hiện nay), thì sát thương của kỹ năng sẽ đảm bảo là hệ Holy, các vấn đề khác không liên quan.
Không dùng những cái khác vì hết slot passive rồi. =)) Bạn có thể thay bằng Blunt, được thêm 10% dam nhưng mất khả năng hút máu, nếu bạn cảm thấy hút máu không đáng kể thì thay cũng được.

• Like
Reactions: multi_man

multi_man

Thành viên mới
Điểm
1
cảm ơn bạn, mà nếu mình kiếm được cây vũ khí dam holy, dùng cái passive này được tăng 10%, thì skill blessed hammer có tăng dam không nhỉ, vì tooltip nó ghi là skill deal dam bằng % dam vũ khí mà :D

nanut

Thành viên mới
Điểm
3
cảm ơn bạn, mà nếu mình kiếm được cây vũ khí dam holy, dùng cái passive này được tăng 10%, thì skill blessed hammer có tăng dam không nhỉ, vì tooltip nó ghi là skill deal dam bằng % dam vũ khí mà :D
Cái chỉ số "weapon damage" ở đây ko phải cái chỉ số damage hiện trên "weapon" mà bác đang đeo trên người mà là chỉ số damage hiện trên bảng Character khi bấm "C". Vì thế nên cái Weapon mà bác đeo ko cần quan tâm nó là Holy hay Poison hay gì đó, chỉ cần dòng ngon là đc.
Còn "type of damage" thì chính là cái rune mà bác dùng của skill, cái đó ghi là gây damage gì thì bác đánh ra loại damage đó.

multi_man

Thành viên mới
Điểm
1
Cái chỉ số "weapon damage" ở đây ko phải cái chỉ số damage hiện trên "weapon" mà bác đang đeo trên người mà là chỉ số damage hiện trên bảng Character khi bấm "C". Vì thế nên cái Weapon mà bác đeo ko cần quan tâm nó là Holy hay Poison hay gì đó, chỉ cần dòng ngon là đc.
Còn "type of damage" thì chính là cái rune mà bác dùng của skill, cái đó ghi là gây damage gì thì bác đánh ra loại damage đó.
đã hiểu, cảm ơn bạn :D
mà thế thì cái thuộc tính dam của vũ khí có tác dụng gì nhỉ @@

nanut

Thành viên mới
Điểm
3
đã hiểu, cảm ơn bạn :D
mà thế thì cái thuộc tính dam của vũ khí có tác dụng gì nhỉ @@
nói chung hiện giờ thì nó chả có tác dụng gì, trừ khi bác ko dùng bất cứ skill gì, đánh chay thì nó sẽ ra loại damage mà nó ghi trên Weapon :))