D2Mod - WoTLK [D2-WARTH OF THE LICH KING] HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT D2VN

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Người ta thường nói miếng trầu mở đầu câu chuyện quả ko sài : nên câu chuyện hôm nay mình sẻ nói đôi lời về diablo II và cách cài đặt 1 bản Mod Diablo II nổi tiếng của việt nam và bản Mod này thực sự đả gắn liền với mình 3 năm kể từ ngày còn FA đến giờ.

GIỚI THIỆU : WRATH OF THE LICH KING

“ Lich kinh là chúa tể của scourge , trị vị trên Frozen throne trên đỉnh icerown glacial. Kil’jaeden tạo ra lịch kinh từ linh hồn của pháp sư orc ner’zhul nhằm mục đích dựng nên quân đoàn undead để Chinh phục Azeroth của burning legion . Bạn đầu bị mắc kẹt trọng Frozen thorm với frostmourne , Lịch kinh cuối cùng đã phản bội kil’jaeden và nhập vào con người arthas menethil, lịch king là nhân vật phản diện được ưa thích nhất của world of Warcraft : Wrath of the Lich king

VÀ BẢN MOD NÀY ĐƯỢC D2VN ĐẦU TƯ KHÁ KỸ CÀNG TỪ KHÂU HÌNH ẢNH ĐẾN KỸ NĂNG, CÓ NHÌU ITEM ĐƯỢC LÀM MỚI LẠI NHÌU ARENA MỚI GIÚP CHO CÁC BẠN 1 SỰ TRẢI NGHIỆM TUYỆT VỜI HƠN TÌM TÒI KHÁM PHÁ CHINH PHỤC ĐƯỢC DIABLO II 1 MÌNH LÀ ĐIỀU KHÔNG THỂ … NÀO BẮT TAY VÀO CHỦ ĐỀ CHÍNH NHÉ :

Bước 1: Cấu hình máy tính để chơi diablo II không đòi hỏi gì nhiều chỉ yêu cầu máy bạn là Win 95 , XP , Win 7 , Win 8 , Win 10. Và download D2VN tại đây

TẢI D2VN >
Lưu ý : máy sạch sẻ có thể ghost lại máy cho nó chỉnh chủ để không gặp lổi và ít gặp lổi Nhất
P/s : hiện tại mình đang sài Win 10 và cái laptop fpt của mình cấu hình cùi bắp từ thời 2008 đến giờ

P.S: Win XP có thể phải cài đặt thêm .NET FRAMEWORK 2.0 > Download tại đây

P/s : bắt buộc phải cài nhé vì bảng cập nhật game của D2VN phát triển trên nền .net FRAMEWORK 2.0 nếu ko cài sẻ bị lổi ko vào được game hoặc ko thể cập nhật những cái mới cái hay của D2VN cập nhật. Nếu cài bị lổi có thể máy bạn đã được cài . Bạn có thể xoá đi cài lại xem sao nhé hoặc nhờ trợ giúp bằng cách Team Viewer lên Group facebook của D2VN

Bước 2: sau khi đả làm ý như những bước trên bạn có thể tải game vể bản : Sau khi các bạn đã tải được thư mục game về rồi các bạn chạy bản cài đặt VUXconnect để tiến hành cài đặt

Destination folder: thư mục chứa D2VN. Các bạn click Browse để chọn lại vị trí bạn muốn nhé.​
  • Ấn Install để tiến hành cài đặt​

P/S: Sau khi cài đặt xong hệ thống sẽ tự bật lên 1 hộp thoại tự động cài đặt một số thư viện để chạy D2VN.

Bước 4 : sau khi đả làm đúng như trên bạn vào thư mục vừa giải nén chọn :D2VN.exe sẻ hiện hình như sau thì đả thành công :

LƯU Ý :Nhưng trước khi Chạy File D2VN.exe đợi nó chạy và cập nhật mới nhất từ D2VN thì có những máy sẻ không tự động cập nhật bạn có thể thử bằng cách Đem D2VN ra ngoài destop sau đó chuột phải vào icon chọn properties bấm mục compatibility và tích vào các dấu như hình :nếu là win 10 như mình còn nếu win thấp hơn thì cứ chọn win thấp hơn

Vậy là hoàn thành việc cài đặt rồi đấy : nếu làm đúng như hình thì sẻ thành công 100% nhé còn nếu gặp các lổi khác thì các bạn có thể bình luận ở đây để có cách giải quyết tại : groud FB của D2VN nhé

MẸO THỨ NHẤT
HƯỚNG DẪN CHƠI DIABLO II CỬA SỔ FULL MÀN HÌNH
Đầu tiên : vào thư mục game – đưa game.exe ra destop
Bước 2 : click chuột phải vào game.exe ở destop chọn properties
Bước 3 : Chọn mục shortcut thêm -w vào tiếp tục thêm -nofixaspect
Bước 4 : ví dụ : “E:\Games\Diablo II\games\diablo2\Diablo II.exe” -w -nofixaspect
Bước 5 :Hình minh họa nhé ^^ và tận hưỡng

Sửa lần cuối: