Video Hướng Dẫn Hoàn Thành Set Dungeon ( Cấp Độ Master )

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
Vâng, chào mừng các bạn đã trở lại với tôi. Hôm nay tôi sẽ giới thiệu cho các bạn về Set Dungeon và cách hoàn thành các Set Dungeon trình độ Master.

I/ Set Dungeon là gì?

Set Dungeon nói đơn giản là nhiệm vụ ẩn của các set đồ xanh, mỗi một set đồ xanh có sẽ có một nhiệm vụ ẩn khác nhau, ở một chỗ khác nhau trải dài từ Act 1 - Act 5 trong game. Mỗi một Class có 4 set đồ xanh đồng nghĩa với có 24 set dungeon khác nhau.

II/ Tại sao phải hoàn thành các Set Dungeon?

Set Dungeon được Blizzard tạo ra nhằm mục đích hướng dẫn người chơi sử dụng set đồ xanh một cách hiệu quả. Khi bạn hoàn thành set dungeon thì bạn sẽ hiểu thêm về các skill thích hợp để hỗ trợ cho set đồ mà mình đang mặc. Ngoài ra, khi chơi Season tới chapter Slayer ( Chapter I - IV, Slayer, Champion, Destroyer, Conqueror, Guardian ) thì sẽ có nhiệm vụ bắt buộc là làm 1 set dugeon, còn tới Champion thì phải hoành thành set dungeon trình Master. Khi hoàn thành hết 24 set dungeon bạn sẽ được thưởng cánh và cờ.

Hoàn Thành Cấp Master

Hoàn Thành Cấp Độ Bình Thường

Cờ ( Lưu ý khi hoàn thành cấp Master bạn mới có các lá cờ có màu, không thì bạn chỉ nhận được các lá cờ màu xanh lá thôi )

III/ Làm sao để hoàn thành các Set Dungeon?

Mỗi một set dungeon có nhiệm vụ chính và nhiệm vụ phụ, nếu bạn hoàn thành nhiệm vụ chính, không hoàn thành được nhiệm vụ phụ thì bạn sẽ hoàn thành set dungeon ở trình độ bình thường, còn nếu bạn hoàn thành tất cả các nhiệm vụ thì bạn sẽ hoàn thành set dungeon trình master. Nhiệm vụ phụ - nhiệm vụ cố định là giết sạch quái trong map. Có 2 cách bạn có thể hoàn thành Set Dungeon

_ Bạn có thể Solo đề hoàn thành set dungeon

_ Bạn có thể nhờ người giúp ( Lưu ý: người giúp đỡ chỉ giúp bạn hoàn thành nhiệm vụ phụ thôi, còn nhiệm vụ chính thì bạn phải tự mình làm )

IV/ Hướng dẫn hoàn thành Set Dungeon trình Master

Lưu Ý:

_ Thời gian cho mỗi set dungeon là 4p30s
_ Các kiểu build mình sử dụng trong clip, 1 phần là kiểu build của Diablofan, 1 phần do mình tự build, và vì mình đi theo kiểu có người giúp đỡ nên sẽ có vài skill khác xa so với đi solo nên các bạn đừng thắc mắc
_ Khi đi Set Dungeon thì bạn phải build sao cho hoàn thành Nhiệm vụ của set 1 cách nhanh nhất có thể
_ Clip dưới là đi theo kiểu có người giúp, còn bạn nào cảm thấy mình quá pro có thể tự 1 mình solo qua 24 set, thì có thể không xem, bài viết này dành cho người chơi không pro bằng các bạn và newbie.
_ Nếu bạn chọn người giúp thì nên chọn người nào đi khá tốt DH Muti hay WD Gà, đương nhiên phải hiểu ý bạn, nếu không bạn có thể sài voice chat.
_ Quái trong Dungeon đã được chỉnh độ khó sẵn, nên các bạn không phải phân vân, quái yếu lắm
_ Dù bạn chơi NON hay SS thì đều có thể làm nhiệm vụ Set Dungeon, chỉ cần bạn làm đủ hết 24 set thì cho dù ban chơi NON hay SS hay cả hai thì đều có cánh

1/ Class Witch Doctor ( WD )

a/ Raiment of the Jade Harvester Set

b/ Helltooth Harness Set

c/ Zunimassa's Haunt Set

d/ Spirit of Arachyr Set

2/ Class Demon Hunter ( DH )

a/ Unhallowed Essence Set

b/ Embodiment of the Marauder Set

c/ Natalya's Vengeance Set

d/ The Shadow's Mantle Set

3/ Class Monk

a/ Inna's Mantra Set

b/ Monkey King's Garb Set

c/ Raiment of a Thousand Storms Set

d/ Uliana's Strategem Set

4/ Class Wizard ( Wiz )
a/ Delsere's Magnum Opus Set

b/ Firebird's Finery Set

c/ Vyr's Amazing Arcana Set

d/ Tal Rasha Elements Set

5/ Class Barbarian ( Barba )

a/ Immortal King's Call Set

b/ Wrath of the Wastes Set

c/ The Legacy of Reakor Set

d/ Might of the Earth Set

6/ Class Crusader ( Cur )

a/ Thorns of the Invoker Set

b/ Armor of Akkhan Set

c/ Seeker of the Light Set

d/ Roland's Legacy Set

Sửa lần cuối:

NightBlue

Thành viên mới
Điểm
3
giọng nhỏ quá chả nghe được gì, bữa xem video của omai giọng đã nhỏ, bạn này còn nhỏ hơn, các bạn làm video sau thì nói to lên nhé

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
giọng nhỏ quá chả nghe được gì, bữa xem video của omai giọng đã nhỏ, bạn này còn nhỏ hơn, các bạn làm video sau thì nói to lên nhé
ok cảm ơn bạn đã góp ý, video sau mình sẽ chỉnh tiếng to lên

remax

Thành viên mới
Điểm
3
Nếu mình làm quest 1 set dungeon mà không hoàn thành trong thời gian quy định, thì mình có được làm lại quest của set đó không?

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
Nếu mình làm quest 1 set dungeon mà không hoàn thành trong thời gian quy định, thì mình có được làm lại quest của set đó không?
có chứ bạn, bạn có thể làm bao nhiêu lần tùy thích

trungtin242

Thành viên mới
Điểm
3
Cho em hỏi cần gì để unlock cổng vào dugeon thế ạ. Em đến địa điểm đề cập mà ko có portal nào hết

Danh

Thành viên mới
Điểm
1
cho mình hỏi mình có đủ 1 set xanh mà sao nó vẫn không mở cổng :v

Danh

Thành viên mới
Điểm
1
chắc bạn đi nhầm cửa chứ sao lại có chuyện đó -_-
mình đi đúng theo video mà thấy lạ mới T về thành lắp bộ khác vào đi lại thì nó chỉ nháy lên phát r mất tiêu :V thật đấy cần thì mình làm video cho bạn xem lun

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
mình đi đúng theo video mà thấy lạ mới T về thành lắp bộ khác vào đi lại thì nó chỉ nháy lên phát r mất tiêu :V thật đấy cần thì mình làm video cho bạn xem lun
bạn quay lại cho mình xem nhé, cả đồ mặc trong người nhân vật của bạn luôn, có lẽ do lỗi game

Danh

Thành viên mới
Điểm
1
Đây bạn xem đi đủ cả set với chỗ mở cổng lun ấy mà nó không ra :v hay là m thiếu cái j à ?

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
Đây bạn xem đi đủ cả set với chỗ mở cổng lun ấy mà nó không ra :v hay là m thiếu cái j à ?
lậy thím, mặc shadow mà đi cổng Unhallowed Essence Set làm gì ???

Ducvo

Thành viên mới
Điểm
3
Cho mình hỏi , bắt buộc phải mặc set đồ xanh mà bạn post hay mặc set khác cũng dc ạ.Mình cảm ơn

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
B
Cho mình hỏi , bắt buộc phải mặc set đồ xanh mà bạn post hay mặc set khác cũng dc ạ.Mình cảm ơn
Bắt buộc làm y hệt nếu sai thì ko làm được

• Like
Reactions: Ducvo

Parabol

Thành viên mới
Điểm
1
Kiếm đâu cái set xanh để mặc bạn ơi?

duongvecoem

Thành viên
Điểm
18
Kiếm đâu cái set xanh để mặc bạn ơi?

cái này bạn có thể lụm được, hay dùng hộp cube để roll ra, hay mua blood cũng được, còn cách sài cube hay mua blood mình đã chỉ ở phần kinh nghiệm nhập môn rồi nha bạn