Hướng dẫn Lộ trình Farming cánh Bướm ( Cosmic Wing) update bản 2.4.2

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
XIn chào các bạn
Hôm này tớ sẽ giới thiệu cho các bạn những lộ trình hay là các map để tìm ra cánh Bướm hay Comestic Wing

1. Đầu tiên các bạn cần phải biết một vài thứ về cánh BƯỚM
+ Trước hết là cánh bướm dùng để làm đẹp vì bướm là đẹp mà :)).
+ Thứ 2 là cánh bướm không có tác dụng thêm dame hay thêm bất kỳ tác dụng phụ nào khác lên nhân vật đang mặc.
+ Thứ 3 cánh bướm sẽ không bán ở shop tại các Server của BLizz trừ SV Tàu Khựa.
+ Thứ 4 cánh bướm cực kỳ khó ra tỷ lệ rới là 0.0001% và ước tính số giờ chơi khoàng 200h không tính may mắn thì có thể sẽ ra.
+ Thứ 5 cánh này sẽ là vĩnh viễn, nếu kiếm được cả ở bên non-season hay season đều có thể dùng được.

2. Lộ trình Farm Cánh Bướm

-Nhìn mặt cái thằng nó giấu cái cửa để vào lấy cánh bướm đã nhé. Cái mặt của nó nhìn ức chế vãi luyện ( Bạn nào tìm kiếm thằng này sẽ hiểu :(( ).

-Tỷ lệ tìm kiếm được Gob Rainbow là 3,7-3,8%

-Các map sẽ xuất hiện Gob Rainbow với tần suất cao. Ở đây tớ nói tần suất cao là vì map nào cũng sẽ ra nhưng các map dưới đây sẽ có tỷ lệ ra cao hơn thôi, chứ bạn nào rảnh rang thì chạy hết cả 5 Act cũng đc :D =))
+ Act 1:
Festering woods, Leorics passage, Northern Highlands, Southern Highlands, Cave of the moon clan level 1 and 2 in Southern highlands, Royal Crypts, Cemetary of Forsaken, The Weeping Hollow, The Old Ruin, Cathedral Level 1.
_HQ_3xeAgqgdZq6VdtZSaRdvBnI86aWBfSLsGGJ8leFGMSSrfwWlXK80FeixWUN5OQlfOy7BbXqJO6PkG9ufzawnud-GaiN5wly36v3CNVDHMttkKnBdB5yuL8N801SgEkHukTNO

+ Act 2: Ancient Path map West Channel 1 và 2, East Channel 1 và 2; Archives of Zoltun Kulle map Unknown Depth và một map nữa bên tay phải mình quên tên mất rồi.
6oo6uU4rkP1z4bbnWsAL8HPBEydPdvnJnevJIn2UFuLzcDM7yeaPtsekT9lEr_T1hVZw520pywUTk2LdA3B6aD2i1pTRSGBIhRaDYevqXCwBYIpjIe9gG0vzKbb9rMumL0MOvoQ2

+ Act 3:
The Core of Arreat, The Keep Depths Level 3, Rakkis Crossing, Tower of the Cursed level 1 và 2, Tower of the Dammed level 1 và 2.
Gt_FtvDBAowPvzKnqi_r0XsuPsPeOe8OAaRwTDT-aTVFeYEaz0pb7qPc8ZSzyErD4FY28HlPOq-BZePtUIQFoJQy368IhwcPjRQp3I2I4A-HEJbSDEFbvJ_IvqeOW4Mfod8TXKLN

+ Act 4: Gardens of Hope 1st Tier, Besieged Tower Level 1.
gX5zZvS3_CdkbxKK-QRxdHXDL2vIFQMoGT9esudy4mws46nEJp9NaOeSwunupVcb7xlx_Pd6T5zTjw9wt0sWUNYvQKyH8z4yyANo72pEKQcmgE4GYE4M7nD-zRInj6P8pXGlEdpc

+ Act 5:
Pandemonium Fortress Level 1.
57hDduN1-gfM6HQ5usOOou0AwxeETiRkfsLZwDa-zgcAP_eiGmLusMMOTCb4UiTQ6MdOoZsrrIwi51tN0Ehtoi3a_pp4ToqEiu1HdCdhYJkKr-xPoFAvMtrpHkC3NPP17uc11N2j

-Đó là tất cả các map có tần suất ra Gob Rainbow cao nhất trong tất cả các map còn lại.
- Có một vài lưu ý nhỏ khi săn Gob Rainbow:
+ Không nên mở chest.
+ Không quay lại nhặt legend.
+ Chỉ sửa đồ khi thấy hỏng.

- Khi giết xong Gob Rainbow sẽ xuất hiện thế giới thần tiên tên là Whymsidale và trong đó có tỷ lệ xuất hiện boss
Princess Lillian là 0.0001%. Và tỷ lệ rơi cánh Bướm từ Princess Lillian là 100% ( các bạn cứ yên tâm đi gặp là xong rồi nhé =)) ).
pf2CA4l00-1s0zlp-VGq07ZdfT6bKRSwSQFUxLFPsE55UJPw4nU4uBoZWUk-X8gQxq-Ki6uIFCEZWn2NEa-EShk6geoREobdBWgyV5F15Gk37ord1Z-hmmV4-QBEcS2wmyBfFjLT

- Đây là Princess Lillian
LWAhVJ9v_4EKL_OkB2DkE5Z8mq2aA6Tn0vA1XDF9W7bs1zYpUd7vSnW82EHHq82v0FTpQfjLmCKSSWes9xPuIPzXLfZCEELJEQnNoSVVMrV40-W-XicOzvxTvlc8KRSRA-dc9rBE

Vậy là xong đơn giản vậy thôi các bạn à. Chúc các bạn thành công trong công cuộc tìm cánh Bướm nhé.

Hẹn gặp các bạn ở chủ đề tiếp theo nhá.

Sửa lần cuối:

HungCP

Thành viên mới
Điểm
3
Vâng, đơn giản vcl =)) mà bác cho em hỏi cánh nó chỉ dùng trong season đó thôi hay season sau dùng cũng đc bác!

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Vâng, đơn giản vcl =)) mà bác cho em hỏi cánh nó chỉ dùng trong season đó thôi hay season sau dùng cũng đc bác!
Cánh này vĩnh viễn nhé :D ở đâu cũng dùng đc :D

• Like
Reactions: HungCP

EyeOTStorm

Thành viên mới
Điểm
3
tính tổng thời gian chơi d3 của mình là hơn 1k3h mà chỉ mới gặp con goblin này có 4 lần.mình nghĩ tỉ lệ gặp k phải là 1% đâu =))))))

• Like
Reactions: Đặng Nhật Minh

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
tính tổng thời gian chơi d3 của mình là hơn 1k3h mà chỉ mới gặp con goblin này có 4 lần.mình nghĩ tỉ lệ gặp k phải là 1% đâu =))))))
Bác săn ko chuẩn rồi 1k3 chơi thì mình đảm bảo ra đc comic nhé, chả qua bác ko tập trung vào farm thôi 1k3 h chơi của bác chắc là gr vs R nhiều :))))), chứ 1k3 h mà farm gob thì fai vài trăm con nhé

Điểm
3
:((( cánh max đẹp mà chạy lê lết ko thấy :)) chắc số nhọ cánh chim ưng cũng tịt

sontt

Thành viên mới
Điểm
3
3.7-3-8% nhé, ko phải 1%

EyeOTStorm

Thành viên mới
Điểm
3
Bác săn ko chuẩn rồi 1k3 chơi thì mình đảm bảo ra đc comic nhé, chả qua bác ko tập trung vào farm thôi 1k3 h chơi của bác chắc là gr vs R nhiều :))))), chứ 1k3 h mà farm gob thì fai vài trăm con nhé
thì cũng k có ý định hunt nó mà =)) hên xui.mà đm hơn 1k3h mà gặp được 4 lần thì đúng là siêu rate r =)) mà trong đó 1 lần là ăn ké của thằng khác chứ k phải mình tìm thấy.tính đúng ra tìm được có 3 lần =))

EyeOTStorm

Thành viên mới
Điểm
3
ae nào có ý định hunt thì pm mình nhé =)) thích BƯỚM quá mà chưa có =)))

nh19931992

Thành viên mới
Điểm
3
cái này nghe vô lí vậy
+ Không nên mở chest.

• Like
Reactions: Đặng Nhật Minh

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
cái này nghe vô lí vậy
+ Không nên mở chest.
Những điều lúc tưởng chừng như vô lý thì sau này lại thành vô cùng có lý hihihiih

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43

CenturieS

Thành viên mới
Điểm
1
ko biết :v chơi game 2 ngày gặp 2 lần :)) newbie chắc dễ gặp hơn chắc :|