Hỏi/Đáp Làm sao kiếm được item Furnace trong game Help!!!

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Zeus

Thành viên mới
Điểm
1
Mình cày tới 3 champ rồi mà chưa bao giờ được nhìn thấy nó một lần :((, có bác nào dư dã cây này ko cho em xin đi. Season or non, chỉ số max cùi lun cug dc

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Đức Việt Lê con fumace này tỉ lệ rớt cũng khá hiếm.cũng k rõ bliz có để tỉ lệ rớt theo số giờ chơi k nhưng mấy người mới thường k bao giờ rớt =)) có thì là đồ xin của cùng pt =)) sau khi nó fix lại loot drop của các char thì chỉ có bar là nhặt được thì phải.wiz hình như cũng k còn nhặt được nữa ( k rõ lắm )

Đức Việt Lê con fumace này tỉ lệ rớt cũng khá hiếm.cũng k rõ bliz có để tỉ lệ rớt theo số giờ chơi k nhưng mấy người mới thường k bao giờ rớt =)) có thì là đồ xin của cùng pt =)) sau khi nó fix lại loot drop của các char thì chỉ có bar là nhặt được thì phải.wiz hình như cũng k còn nhặt được nữa ( k rõ lắm )

Hoàng Linh
Đi team hoặc public, bọn nào có rồi nó hay vứt ra lắm.

Đặng Nhật Minh
cái này bạn lập 1 class WD xong chạy lên LV 31 xong kiếm blood sharp mua vũ khí 2 tay thì tỷ lệ ra fur cao hơn đấy
:D

Hoàng Linh
Solo thì khá lâu mới có.

Trịnh Nghĩa
Cầy Crusader mới có.

Trịnh Nghĩa
Ra cực nhanh luôn.

Huy Vương
Upgrade từ rare cho nhanh. Farm chi cho mệt
:v

Đức Việt Lê
vl muốn up thì cũng phải có nguyên liệu.đâu phải up free đâu :|

Huy Vương
Thì thay vì thời gian bác đi rift thì chịu khó đi mấy turn bounty ra nguyên liệu từ cache vừa nhiều. Cũng sẵn là farm hên xui luôn. Chứ đi rift nguyên liệu vừa ít. Drop rate nó cũng lèo tèo nữa

Gordon Nguyễn Death breath cày cả chục rift phan trog 1 nốt nhạc :))

Trịnh Nghĩa
Cày con Crus. Ra nhanh lắm.

Gordon Nguyễn
Ok

Quốc Hào Đi chung party rớt mới share đc chứ ko vứt ra cho nhặt đc

Snbh Amigo
H đâu còn cái định nghĩa đồ hiếm đâu. Con fu này trước cả cái clan chơi 2ss xong hỏi còn éo biết mặt mũi ntn =)) woh vs smk thì lèo tèo 1-2 con =)) h ez vãi

Tuấn Hữu
Từ khi có upgrade trong cube thì cây này ez vl ra, mình thấy đi bounty là 1 phần tất yếu của game mà các bạn hay ngại đi nhỉ, đi bounty vừa kiếm nguyên liệu vừa có thể chạy qua kiếm chìa khoá ép hell amulet. Nói chung là từ khi có cube thì game chưa bao giờ dễ đến thế

Lê Thiên Phú
Hell amulet nó khác gì mấy cái emulet rớt ngoài vậy bạn?

Trịnh Nghĩa Nó mặc định có 1 socket nhé ngọc. Và thêm 1 dòng passive.
ThíchHiển thị thêm cảm xúc
· Trả lời · 1 giờ
Trịnh Nghĩa Nói chung là D3 kiếm đồ thi ez, mà đồ ngon thì ko ez lắm. Không như D2, cầy rune lâu vcc, cầy đc set xanh còn khó vs hiếm vcc.

Nguyen Duc Anh Huy Gia Tran e kiem 1 tuan ma k ai tin

Vu Khanh Tran Cube để làm chi :))

Trung Đinh tôi còn cube đc ra hẳn cây này AC cơ :)) cũng chỉ để tách forgotten soul :))

Trịnh Nghĩa Cây này thì nhét cube thôi. Ai cầm đâu.

Lê Thiên Phú cây này nhét cube giết elites phải nói là nhanh thôi rồi
:)

Hà Mạnh Cường Những con nào ko cầm đc furnace thì hầu như đánh ko thể ra đc ví dụ điển hình là DH. Theo kinh nghiệm của mình mới đầu chơi ss 1 số cây weapon quan trọng như furnace hay in geom sẽ ra dần dần theo số giờ chơi liên tục. Cứ chơi nhiều vào là sẽ có hết

Nguyễn Hoàng Linh Riêng cây này thì không nên đợi nó rơi ra, nên dùng Kanai nâng cấp đồ Rare (chữ vàng) lên. Nếu xui thì hơi tốn Death Breath một tý nhưng còn nhanh gấp vạn lần đợi nó rơi ra. Mình thường chỉ quay 1-3 lần là được. Còn mới đánh nó rơi ra được 1 lần.

Duc Thanh Chơi WD lại Monk gần dc tháng mà rớt gần chục cây rồi =))), hồi trước chưa co Cube cày hơn tháng mới ra dc 1 cây, dhs

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Trên quan điểm của mình thì để kiếm Furnace dễ nhất là chơi các Class nhứ Barb - Crusader. Rồi chạy rift Lootshare (có phải phân tích thuật ngữ để hiểu).

2 là dùng hộp Knai's Cube để up đồ rare lên Legend thì cũng dễ ra hơn là fam solo ----> sẽ rất khó.

Còn việc sử dụng Knai's Cube sẽ tốn nhiều nguyên liệu thì đương nhiên ----> phải Fam nguyên liệu thật nhiều tầm 10.000 mỗi loại thì mới gọi là tàm tạm để sử dụng. Nhiều bạn có 3000 - 5000 đã kêu nguyên liệu em nhiều. thế này còn gì. (Nguyên liệu Bounty thôi cũng phải tầm 2000 - 3000 mới gọi là đủ dùng nhé)

Dưới đây là 1 số hình ảnh Hòm nguyên liệu của mình Fam để chứng minh cho các bạn thấy là không farm nhiều thì ko có mà dùng. Trướ mình fam nguyên liệu toàn 10.000 - 20.000 mỗi loại để sử dụng (Sẽ có 1 bài hướng dẫn fam nguyên liệu hiệu quả)

J.Huy

Thành viên mới
Điểm
3

Hoàng Linh
Đi team hoặc public, bọn nào có rồi nó hay vứt ra lắm.

Đặng Nhật Minh
cái này bạn lập 1 class WD xong chạy lên LV 31 xong kiếm blood sharp mua vũ khí 2 tay thì tỷ lệ ra fur cao hơn đấy
:D

Hoàng Linh
Solo thì khá lâu mới có.

Trịnh Nghĩa
Cầy Crusader mới có.

Trịnh Nghĩa
Ra cực nhanh luôn.

Huy Vương
Upgrade từ rare cho nhanh. Farm chi cho mệt

Đức Việt Lê
vl muốn up thì cũng phải có nguyên liệu.đâu phải up free đâu :|

Huy Vương
Thì thay vì thời gian bác đi rift thì chịu khó đi mấy turn bounty ra nguyên liệu từ cache vừa nhiều. Cũng sẵn là farm hên xui luôn. Chứ đi rift nguyên liệu vừa ít. Drop rate nó cũng lèo tèo nữa

Gordon Nguyễn Death breath cày cả chục rift phan trog 1 nốt nhạc :))

Trịnh Nghĩa
Cày con Crus. Ra nhanh lắm.

Gordon Nguyễn
Ok

Quốc Hào Đi chung party rớt mới share đc chứ ko vứt ra cho nhặt đc

Snbh Amigo
H đâu còn cái định nghĩa đồ hiếm đâu. Con fu này trước cả cái clan chơi 2ss xong hỏi còn éo biết mặt mũi ntn =)) woh vs smk thì lèo tèo 1-2 con =)) h ez vãi

Tuấn Hữu
Từ khi có upgrade trong cube thì cây này ez vl ra, mình thấy đi bounty là 1 phần tất yếu của game mà các bạn hay ngại đi nhỉ, đi bounty vừa kiếm nguyên liệu vừa có thể chạy qua kiếm chìa khoá ép hell amulet. Nói chung là từ khi có cube thì game chưa bao giờ dễ đến thế

Lê Thiên Phú
Hell amulet nó khác gì mấy cái emulet rớt ngoài vậy bạn?

Trịnh Nghĩa Nó mặc định có 1 socket nhé ngọc. Và thêm 1 dòng passive.
ThíchHiển thị thêm cảm xúc
· Trả lời · 1 giờ
Trịnh Nghĩa Nói chung là D3 kiếm đồ thi ez, mà đồ ngon thì ko ez lắm. Không như D2, cầy rune lâu vcc, cầy đc set xanh còn khó vs hiếm vcc.

Nguyen Duc Anh Huy Gia Tran e kiem 1 tuan ma k ai tin

Vu Khanh Tran Cube để làm chi :))

Trung Đinh tôi còn cube đc ra hẳn cây này AC cơ :)) cũng chỉ để tách forgotten soul :))

Trịnh Nghĩa Cây này thì nhét cube thôi. Ai cầm đâu.

Lê Thiên Phú cây này nhét cube giết elites phải nói là nhanh thôi rồi
:)

Hà Mạnh Cường Những con nào ko cầm đc furnace thì hầu như đánh ko thể ra đc ví dụ điển hình là DH. Theo kinh nghiệm của mình mới đầu chơi ss 1 số cây weapon quan trọng như furnace hay in geom sẽ ra dần dần theo số giờ chơi liên tục. Cứ chơi nhiều vào là sẽ có hết

Nguyễn Hoàng Linh Riêng cây này thì không nên đợi nó rơi ra, nên dùng Kanai nâng cấp đồ Rare (chữ vàng) lên. Nếu xui thì hơi tốn Death Breath một tý nhưng còn nhanh gấp vạn lần đợi nó rơi ra. Mình thường chỉ quay 1-3 lần là được. Còn mới đánh nó rơi ra được 1 lần.

Duc Thanh Chơi WD lại Monk gần dc tháng mà rớt gần chục cây rồi =))), hồi trước chưa co Cube cày hơn tháng mới ra dc 1 cây, dhs
con này cứ phải đi team nhiều mới nhặt đc tự kỷ thì hơi lâu và khó! 1 khi đã nhặt đc thì sẽ thấy nó ra khá nhiều ! theo ý e là thế

Cave Chúa

Thành viên mới
Điểm
3
Witch Doctor là class có tỉ lể upgrade rare ra Furnace cao nhất do 2-hand mace pool của WD là thấp nhất (ít hơn các class khác hai cây là Schaefer's Hammer và Skywarden).
Tích chút nguyên liệu, ăn ở tốt, up tầm 5 cây ra là thôi =))

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Witch Doctor là class có tỉ lể upgrade rare ra Furnace cao nhất do 2-hand mace pool của WD là thấp nhất (ít hơn các class khác hai cây là Schaefer's Hammer và Skywarden).
Tích chút nguyên liệu, ăn ở tốt, up tầm 5 cây ra là thôi =))
Level 31 Kalada tỷ lệ ra Fur cực cao luôn nữa nhé :D