Build/Guide Cơ Bản [Season 10] Impale Solo GR 90-95+

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Để chuẩn bị cho Season 10 thì mình sẽ cập nhập các Build/Guide cơ bản cho S10. Các bạn chú ý theo dõi nhé.

1. Set đồ

- Option yêu cầu của trang bị cần có

Các bạn nhìn thấy Stat Priority là phần Option yêu cầu của trang bị nhé.

2. Kỹ năng:

3. Gem sử dụng ưu tiên theo thứ tự

4. Hệ thống Cube yêu cầu:

- Các bạn có thể đổi Ring CoE
cho Ring

5. Clip của Pro Gamer xem để học hỏi

----------------------------------------------------------------------------
Tổng quan
xây dựng này là nhằm mục đích đẩy solo với bộ Shadow của DH và làm lại Holy Point Shot mới (Sửa lại skill imple là sẽ ném ra 2 dao). Nó có một lối chơi mới rất khác biệt và rất phù hợp và co thể đi cao nhất gr >90+, vì vậy nó là 1 trong 2 build/guide khủng nhất trong thời điểm S10

(Updating continue.....)

Nguồn: http://www.diablofans.com/builds/87932-s10-impale-solo-gr-90-95

• Like
Reactions: hdaes and NPA.Levi

Hasagi

Thành viên mới
Điểm
1
cho e hỏi là build khủng còn lại là gì thế

MoonyMinh

Thành viên BQT
Điểm
18
build còn lại có lẽ là FoK thôi :( build này thì khủng từ hồi nào giờ rồi :(

nh19931992

Thành viên mới
Điểm
3
sao hướng dẫn buid ko ai cho số paragon tối thiểu để đi GR 90 nhỉ. tôi build xong mà ném dc vài cái dao hết mất năng lượng chả biết làm gì nữa

Nartc

Thành viên
Điểm
18
sao hướng dẫn buid ko ai cho số paragon tối thiểu để đi GR 90 nhỉ. tôi build xong mà ném dc vài cái dao hết mất năng lượng chả biết làm gì nữa
Cái đó phải tự lường khả năng của bản thân. Có người para thấp nhưng đi đc cao và ngược lại. Khuyến khích là phải ít nhất 800para mới bắt đầu nghĩ tới solo cao nha. Ngoại trừ con Wiz ra thì 5 con còn lại đều ko solo ngon khi para thấp đâu.

MoonyMinh

Thành viên BQT
Điểm
18
Thông thường ít ai ghi số para tối thiểu cả vì gần như mặc định là thông thường thì cứ para 800 cho full chỉ số cơ bản xong đã rồi mới tính tiếp, nếu chơi cho vui chỉ cần leo tới 80 thôi thì ko quan trọng lắm nhưng nếu đã đặt mục tiêu là 90+ thì para càng cao bao nhiêu tốt bấy nhiêu bạn ơi

HokageFirst

Thành viên mới
Điểm
1
ai giải thích giùm em tại sao lại dùng passive skill là numbing traps vậy?

SoulS

Thành viên mới
Điểm
3
ai giải thích giùm em tại sao lại dùng passive skill là numbing traps vậy?
Để giảm dmg quái thôi, quái tầng 90+ khá mạnh, dùng nó kết hợp với skill Shadow Power, mỗi lần xài là quái xung quanh 30 yard bị slow 80% trong 5s

• Like
Reactions: HokageFirst

WjndWalk3r

Thành viên
Điểm
8
ném dao cái mất hết năng lượng thì paragon ~60 ko nổi nữa, còn lâu mới đi đc 90 nha, mời bác về học lại cơ bản để hiểu build.

Wind

Thành viên BQT
Điểm
18
Hết năng lượng thì vấn đề nằm ở con dao và việc bạn quây quái thôi, paragon có ảnh hưởng khá ít đến vấn đề này. Còn bạn đi đến GR nào là sức của bạn chứ ai bắt bạn đi cao ngay từ đầu. Đi GR thấp thì cũng cứ nguyên build này là đi được thôi chứ có cần thay đổi gì đâu.

Okhayko

Thành viên mới
Điểm
1
Cái Legendary Affix của con Dao đó mà thiếu Hatred thì hơi phi lí :-?

khanh nguyen

Thành viên mới
Điểm
1
Cho mình hỏi cái skill Marked of death - Valley of death , có nghĩa là như nào vậy, mình đọc khó hiểu quá

khanh nguyen

Thành viên mới
Điểm
1
Mình có thẻ dùng gem Simplicity’s Strength thay cho gem Bane of The Powerful dc ko

SoulS

Thành viên mới
Điểm
3
Cho mình hỏi cái skill Marked of death - Valley of death , có nghĩa là như nào vậy, mình đọc khó hiểu quá
Tạo 1 vùng rộng 15 yard, nếu quái đứng trong đó thì bạn đánh nó được tặng thêm 15% dmg

Mình có thẻ dùng gem Simplicity’s Strength thay cho gem Bane of The Powerful dc ko
Simplicity’s Strength là gem + dmg cho primary skill, Impale là secondary skill nên không có tác dụng
Primary skill bao gồm :
Hungering Arrow
Entangling Shot
Bolas
Evasive Fire
Grenade

Sửa lần cuối:

Huỳnh Quang

Thành viên mới
Điểm
1
Cho mình hỏi CDR của đồ tầm bao nhiêu thì sẽ bật Vengeance liên tục được (đã có Dawn)
Tại theo mình tính toán thì CD của Ven là 90s, mà kích hoạt trong vòng 20s => CDR phải là 70/90 ~ 78%, mà trừ đi CDR của Dawn là 65% => còn 13%
Nhưng trên thực tế thì CDR của đồ mình là 23% nhưng vẫn không liên tục được.
Khả năng cao là do mình tính không đúng công thức nên mong các bác hướng dẫn !!

ngdinh26

Thành viên mới
Điểm
1
E mới chơi diablo. Các bác cho e hỏi. Như bài viết ghi yêu cầu của tưng món. As và Ar là viết tắt của từ gì bác ơi. E ngu tiếng anh lắm :))

Vũ Giang

Thành viên
Điểm
8
E mới chơi diablo. Các bác cho e hỏi. Như bài viết ghi yêu cầu của tưng món. As và Ar là viết tắt của từ gì bác ơi. E ngu tiếng anh lắm :))
Attack speed và all resist

Deidara

Thành viên mới
Điểm
1
Cho em hỏi cơ chế hồi lại Hater của skill Impale . Em nghĩ mỗi tia nó lan từ con này sang con khác hình như là 3 con thì sao 1 đám đông quái phi liên tục thì hồi như máy điện mà lúc có khoảng 2 - 3 con riêng lẽ phi lại không hồi nhỉ ?