Hỏi/Đáp Thắc mắc về skill Wave of Light rune FIRE

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Undead4002

Thành viên BQT
Điểm
18
- Vì thấy có nhiều người nghiên cứu rất sâu nên giờ nhớ ra, từ hồi bắt đầu chơi thử monk đến giờ tui vẫn không hiểu cơ chế deal dmg của skill Wave of Light vì đánh có mức chênh lệch dmg từ 20-30b đến 2 -3 mil trong 1 hit ,đặc biệt là khi sử dụng kèm helm có option "Wave of Light now cast at your enemy", đầu tiên nó ra cái chuông lửa sau đó bùng nổ ra các hướng nhưng thường là dmg khi dính chuông lửa thấp hơn dmg khi nổ, như vậy cuối cùng là nên cast WOL vào đầu boss hay trước mặt boss hay càng xa nó càng tốt.

Cave Chúa

Thành viên mới
Điểm
3
Combo Wave of Light + Tzo krin's gaze bị bug không deal damage ( đúng hơn là không nhận được multiplier + crit) khi active Epiphany :)
Bug này bắt đầu có từ patch 2 và sẽ được fix vào patch 2.4.3 tới

Nartc

Thành viên
Điểm
18
20-30b = đang có Sweeping Wind stack
2-3b = Sweeping Wind stack bị drop rồi

Giảm Atk Spd xuống, để ý xung quanh mình ko có quái hãy thả chuông, tăng CHC lên.

• Like
Reactions: Quân Ken

Undead4002

Thành viên BQT
Điểm
18
Không tui nghĩ cái này là trường hợp bug thôi vì tui xài LON Wave of Light chứ ko phải set sunwoko mà phải để ý SW

Nartc

Thành viên
Điểm
18
À vậy hả? Thế thì mình ko biết rồi.

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Cái này bug mà, set nào cũng bị hết cả lon vs swk nhé :)))

Nartc

Thành viên
Điểm
18
Theo mình biết thì bug là bug của Epiphany với WoL. Phần lớn phía Blizz nói là do Latency. Latency thấp sẽ không sao, nhưng nếu latency cao (tầm 100 đổ lên) là khi có Epiphany thì dập chuông không gây dmg, cái phần nổ ra thi gây dmg nhưng khu vực ngay cái chuông rớt sẽ không gây dmg. Vì bạn thớt nói có khi dmg bé khi dmg to nên mình chỉ nghĩ là rớt buff thôi. Bug thật sự là không gây dmg luôn (Quin đã kiểm chứng điều này qua guide OnePunchMonk).
Patch 2.4.3 Blizz đã nói bug này sẽ fix nhưng để xem sao.

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Theo mình biết thì bug là bug của Epiphany với WoL. Phần lớn phía Blizz nói là do Latency. Latency thấp sẽ không sao, nhưng nếu latency cao (tầm 100 đổ lên) là khi có Epiphany thì dập chuông không gây dmg, cái phần nổ ra thi gây dmg nhưng khu vực ngay cái chuông rớt sẽ không gây dmg. Vì bạn thớt nói có khi dmg bé khi dmg to nên mình chỉ nghĩ là rớt buff thôi. Bug thật sự là không gây dmg luôn (Quin đã kiểm chứng điều này qua guide OnePunchMonk).
Patch 2.4.3 Blizz đã nói bug này sẽ fix nhưng để xem sao.

View attachment 13
Mình đã thử và ko có dame luôn hahaha

• Like
Reactions: Nartc