Thông báo Ý tưởng làm kênh thời sự cộng đồng Diablo Việt Nam

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Sau khi no giấc, ăn uống no nê thì bỗng nảy ra 1 ý tưởng đó là làm kênh thời sự cho cộng đồng Diablo Việt Nam.

Kênh thời sự này sẽ có chủ để theo tuần. Ví dụ:
1. Diablo quá trình phát triển 1996 - 2017
2. Diablo những khái niệm cơ bản
3. Diablo phỏng vấn các game thủ chuyên nghiệp
4. Diablo tương tác với Newbie và trả lời câu hỏi
5. Diablo cách chơi hiệu quả trên quan điểm các Player có kinh nghiệm
.....

Ngoài ra cũng có thể làm những Show Stream đi cày từ Level 1 - 70 để mọi người xem trực tiếp khi PRO chơi 1 - 70 nó như thế nào từ đó các bạn sẽ có khái niệm chơi rất cụ thể.

.... Nói chung cần thêm vài người có khả năng kinh nghiệm trong việc Design, Thiết kế và Live Stream, có thể là Eng Sub để thu hút thêm các bạn nước ngoài trong lúc Stream. Chuyên nghiệp hơn có thể tương tác cả 2 ngôn ngữ nếu bạn nào PRO ENGLISH...

* Cần 1 đội để chạy dự án này. Các bạn nào có những khả năng sau đăng ký nhé:
1. Hiểu về Diablo như kiểu bách khoa toàn thư
2. Tiếng Anh dạng có thể stream trao đổi với các Gamer nước ngoài
3. Có khả năng show Face.
4. Có khả năng Design
5. Có khả năng biên tập 1 chương trình

* Các bạn đăng ký cho xin thông tin info nhé:
1. Họ Tên:
2. Facebook:
3. SĐT:
4. Email:
5. Nơi ở:

Nếu bạn nào có nhu cầu muốn cùng phát triển ý tưởng này thì comment ở đây xong sẽ trao đổi cụ thể để cho ra đời sản phẩm sớm nhất. Quan điểm của mình là cứ làm đã kết quả do mọi người đánh giá.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: ledung_44 and DVH

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
show Face là gì hả anh :)))

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Hiện nay đã Setup xong 2 kênh để Live đó là kênh Stream Youtube và kênh Talk.tv... Sẽ update thời gian + nội dung cụ thể để AE có thể theo dõi. Mỗi nội dung mình sẽ tương tác trên 1 kênh Live stream khác nhau.

Kênh Youtube có thể sẽ sử dụng kênh Youtbe của cộng đồng Diablo Việt Nam để Live.

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43
Hiện nay đã Setup xong 2 kênh để Live đó là kênh Stream Youtube và kênh Talk.tv... Sẽ update thời gian + nội dung cụ thể để AE có thể theo dõi. Mỗi nội dung mình sẽ tương tác trên 1 kênh Live stream khác nhau.

Kênh Youtube có thể sẽ sử dụng kênh Youtbe của cộng đồng Diablo Việt Nam để Live.
View attachment 170

View attachment 171
Tối mai em đăng ký live chạy gr 85++ anh ơi :)))):hello5: