Video Giới thiệu chế độ Seasonal Diablo3

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Đây là Video mình đã làm từ lâu mục đích hướng dẫn, nói qua cho các bạn hiểu thế nào là Seaonal / Non-Seaonal, 2 Thuật ngữ này khác nhau ở chỗ nào.

Nhiều bạn Newbie khi chơi cứ hỏi: "Anh ơi sao game nhiều chế độ chơi thế ?" ; "Seaonal là gì, khác gì với Non-Seasonal...

Video mình khái quát cơ bản về 2 chế độ này. Tuy nhiên đến thời điểm hiện tại nó cũng có chút thay đổi không đáng kể nói chung đủ để hiểu.

NightBlue

Thành viên mới
Điểm
3
cho mình hỏi chơi ss thì đc lợi thế là có item mới và khi hết ss thì item mới đó chuyển về acc normal và còn gì hơn nữa ko bạn, và qua ss mới thì paragon các kiểu rs lại từ đầu hết à, vậy nếu muốn cày acc mạnh paragon cao thì chơi normal nhĩ

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Hỏi hơi khó. Về việc Seasonal và Non-Seasonal bác đã xem Video và đã hiểu cơ bản. Vấn đề mạnh hay yếu ở Diablo 3 nó không quan trọng. Quan trọng là gear hay item của bác có max option hay không (Nghĩa là đồ có ngon hay không).

Còn đương nhiên chơi Seasonal thì sẽ đông người chơi hơn, nhiều item mới hơn, vui hơn.

Còn chơi Non-Seasonal hay như bác nói la normal thì paragon sẽ được cộng dồn vào đó ---> Level paragon cao. Nhưng ít người chơi, không item mới ---> buồn hơn.

Thế là người chơi tùy mục đích mà lựa chọn việc chơi ntn :D.

NightBlue

Thành viên mới
Điểm
3
vậy phần thưởng khi kết thúc ss thì ai cũng như ai hay có sự khác biệt, vì mình thấy nhiều bạn rủ nhau đua top đầu ss để đc phần thưởng ngon à, với cả trong ss có map mới hơn non-ss không

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
vậy phần thưởng khi kết thúc ss thì ai cũng như ai hay có sự khác biệt, vì mình thấy nhiều bạn rủ nhau đua top đầu ss để đc phần thưởng ngon à, với cả trong ss có map mới hơn non-ss không
Phần thưởng thì không có gì cả. Chỉ có là đam mê đua top để thể hiện khả năng của ban thân thôi. Bọn mình chơi đua Top vì bọn mình cảm thấy khi lên được top và chinh phục nó cảm giác SƯỚNG, PHÊ, 1 cảm giác Yomost và có thể khoe với bạn bè được họ tung hô cảm giác hoàn hảo.

- Chủ yếu Seasonal là đồ mới hơn Season và được chơi lại từ đầu. Cảm giác yêu lại từ đầu Phê hơn bình thường :D ... Chơi Diablo 3 là luôn làm mới bản thân để thê hiện nó với mọi người rằng tôi luôn là người có khả năng chinh phục đỉnh cao.

Quân Ken

Thành viên BQT
Điểm
28
Nó ghi rõ rồi mà, HC = HardCore, chơi HC mới có

NightBlue

Thành viên mới
Điểm
3
hiểu rồi, cũng mới tìm đc cách xem build luôn, mà xem trên top thì có vẻ us eu thích chơi ss, hardcore, còn asia thì thích chơi non-ss, normal hơn

Quân Ken

Thành viên BQT
Điểm
28
HC hay lắm, nhiều đồ lạ, nhg ping VN khó chơi. Dẹo ngay