D3 Tools TurboHUD hỗ trợ hiển thị mini map và chỉ số quái vật trong game

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Xin chào các AEm đang chơi Diablo 3. Hôm nay tôi giới thiệu với AE một Tools hỗ trợ cho AE khi chơi Diablo 3. Đây người ta không gọi là Hack hay Cheats vì game thủ toàn thế giới đều sử dụng nó như một phần mềm hỗ trợ giúp. Các proGamer trên thế giới đã sử dụng như "Gabynator; Quin69; Datboss, Alkaizer, ..." Việt Nam thì có: Omaivn, Hoàng Anh, Max 101, Amanageur, .... (Khi Livestream TurboHUD không hiển thị trên hình ảnh mà sẽ chạy ẩn nên người xem sẽ không thấy)

1. Xem được thông tin quái trên mini Map
- Hiển thị 1 bãi quái bao nhiêu % cột Rift hoặc Greater Rift để mình tính toán xem nên bỏ qua hay là đánh.
- Hiện % điểm quái theo màu (Cái này mình sẽ có 1 bài viết cụ thể sau)

0.10% - 0.39% (Radius 3 and White + red dot if Danger)
0.40% - 0.74% (Radius 3 and Yellow + red dot if Danger)
0.75% - 1.375% (Radius 3 and Green + red dot if Danger)
2. Xem được chỉ số Damage của bản thân và đồng đội
3. Xem được passive của Elite
4. Đoán trước vị trí xuất hiện Pylon - Khi xuất hiện không cần chạy lại gần có thể biết là pylon gì
5. Xem được chỉ số EXP của quái để biết nên đánh hay nên bỏ
6. Tự đánh giá đồ Legends nào ngon hay không ngon
7. Hiểu chỉnh để hiệu skill của đồng đội rõ hơn để có thể quan sát như (Inner của monk có thể làm cho nổi lên màn hình để đứng vào đỡ chết)
8. Xem được hòm đồ các Class mà không cần join Game.

Link download: https://www.ownedcore.com/forums/di...-releases/?s=a567d49e930dbaa79871772d68e9f03d

* Chú ý: Tools này khi sử dụng sẽ bị phần mềm diệt Virus tính là trojan nên sẽ xóa File TurbodHUD.exe
- Để có thể chạy thì các bạn phải set cho phần mềm Antivirus không quét thư mục các bạn giải nén phần mềm TurboHUD
- Phiên bản TurboHUD phải được update phiên bản cuối để có thể sử dụng với phiên bản Diablo 3 mới nhất (Nếu TurboHUD không sử dụng được ---> Phiên bản TurboHUD đã cũ hoặc chưa update)

- File TurboHUD.exe mới là File chạy
- File TurboMGR.exe <----- Đây là 1 File mà trình chưa cao thì không cần quan tâm

* Cách sử dụng:
- Chinh Game o che do 64 bit
- Các bạn Chạy Diablo 3 ở chế độ "Fullscreen windowed" or "Windowed" mode. Vì turboHUD không chạy được ở chế độ Full Screen.
- Các bạn vào Game trước ----> Đến màn hình hiển thị lựa chọn nhân vật. Sau đó các bạn mới chạy TurboHUD ở chế độ Run Admin ---> Chờ 1 chút nó load dữ liệu hiển thị là ok.

** Nếu các bạn dùng win 7 thì chú ý các vấn đề sau:
1. Phải cài NetFramwork 4.5.2
2. Phải cài DirectX11 (TurboHUD phiên bản mới nhất chỉ chạy từ X11 trở lên)
3. Update Win7 theo link sau: https://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=36805

*Bài này mình chỉ khái quát như vậy. Mình sẽ có những bài viết chi tiết hơn về trick + guide sử dụng TurboHud cho Newbie và PRO.

Sửa lần cuối:

Vương Tử

Thành viên mới
Điểm
3
bảo sao mình chỉ đi được gr 8x,9x, top nó đi 1xx, hóa ra có tool hỗ trợ ;))

Cave Chúa

Thành viên mới
Điểm
3
Bốc phốt Hoàng Anh dùng Hud =)) Thanh niên trong sạch nhất VN lên báo =))

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
dùng cái này có sợ gì ko hả thím neptune :D
Dùng cái này không bị Ban nhé. Đây là phần mềm được phép sử dụng nhưng không nên công khai ... hoặc quảng bá. Dùng thì cứ dùng.

DevilHunter

Thành viên mới
Điểm
3
Tui biết chúng nó sử dụng phần mềm nên đi Gr hay push top chỉ cần vào top 500 là ok, push top xài cả trăm key thì nó hơn mình 10 level gr là bình thường

Silver

Thành viên mới
Điểm
1
e down tools về bật lên n k chạy đc mn ah, giúp e với.

Đính kèm

• loi tools.png
    loi tools.png
    961.4 KB · Lượt xem: 509

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Vào thư mục TurboHUD ---> Config tìm File config.xml rồi chỉnh theo ảnh.

tcp_server enabled = 1 nhé. Giá trị mặc định khi cài là = 0 (Mình nghĩ chắc bạn chạy nhầm File xem hòm đồ nên mới có lỗi như bạn nói).

File chạy TurboHUD.exe mới là file mở TurboHUD nhé. Còn cái fule TurboMGR.exe là file xem hòm đồ nhân vật phải kích hoạt file config.xml như mình hướng dẫn.

Nhớ chỉnh Anti-Virus không quét thư mục giải nén TurboHUD nếu không nó sẽ mặc định xóa file .exe và các bạn sẽ không chạy được turboHUD nhé.

• Like
Reactions: Rinkena

Silver

Thành viên mới
Điểm
1

tcp_server enabled = 1 nhé. Giá trị mặc định khi cài là = 0 (Mình nghĩ chắc bạn chạy nhầm File xem hòm đồ nên mới có lỗi như bạn nói).

File chạy TurboHUD.exe mới là file mở TurboHUD nhé. Còn cái fule TurboMGR.exe là file xem hòm đồ nhân vật phải kích hoạt file config.xml như mình hướng dẫn.

Nhớ chỉnh Anti-Virus không quét thư mục giải nén TurboHUD nếu không nó sẽ mặc định xóa file .exe và các bạn sẽ không chạy được turboHUD nhé.

Ok tks ad, tý e sửa file hòm đồ :)) (y)

Đặng Nhật Minh

Thành viên BQT
Điểm
43

hôm qua em dùng thử thì cái hòm đò mấy đồ nó tối tối hình nhìn nhức mắt vãi, đây có fai fixx cái lỗi đó ko anh :))))))

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
hôm qua em dùng thử thì cái hòm đò mấy đồ nó tối tối hình nhìn nhức mắt vãi, đây có fai fixx cái lỗi đó ko anh :))))))
Không cái TurboHud này nó có chế độ lựa chọn đồ xịn, đồ đểu. nên những item đánh giá là đểu nó sẽ tối. Item xịn sẽ có số 1 màu đỏ.

Wind

Thành viên BQT
Điểm
18
Theo mình thì cứ oánh chay cho nó tinh thuần. Mang lại nhiều lợi thế hơn người chơi khác thì cũng chẳng hay lắm, công bằng mới vui.
Mà không biết chừng hứng lên Blizzard nó lại cho ăn ban. {105}

Nvadarlisk

Thành viên
Điểm
8
Không chỉ hack hay cheat mà mọi Add-on đều không được cho phép sử dụng trong Diablo 3, lý do duy nhất Blizz chưa ban cái TurboHUD này vì họ thừa nhận cái UI của Diablo 3 còn quá tệ. Còn nếu Blizz muốn ban thì vẫn hợp lệ nhé.

• Like
Reactions: Luu Minh Luong

Milo

Thành viên mới
Điểm
3
Bác cho em hỏi cái này là em bị làm sao được không ạ

Đính kèm

720.3 KB · Lượt xem: 475

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Bác cho em hỏi cái này là em bị làm sao được không ạ View attachment 92
Bác tải thử DX 10 xem thế nào. Lỗi này là do cái DirectX của bác như hình phiên bản cũ hoặc thiếu File.

1. Thử tải bản TurboHUD DX10
2. Thử update DirectX của máy lên bản mới nhất là 11 thì mới dùng được bản TurboHUD DX11 nhé

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63