D3 Tools TurboHUD hỗ trợ hiển thị mini map và chỉ số quái vật trong game

• Chào Khách, nếu bạn là người mới vui lòng đọc các hướng dẫn hoặc tìm kiếm trước khi hỏi !

TaoLaoMiaLao

Thành viên mới
Điểm
1
từ Win 10 DX 12 hạ xuống WIN 10 DX 11 có bị gì ko mọi người.
Có hướng dẫn càng tốt cách hạ DX ạ

Milo

Thành viên mới
Điểm
3
Em chạy Turbo nhưng nó báo không chạy trên cilent 64 bit là như thế nào ạ. mong có ai chỉ dạy trực tiếp với ạ. v6 em vẫn dùng nhưng sang v7 em không chạy được nữa ạ

Quân Ken

Thành viên BQT
Điểm
28
Em chạy Turbo nhưng nó báo không chạy trên cilent 64 bit là như thế nào ạ. mong có ai chỉ dạy trực tiếp với ạ. v6 em vẫn dùng nhưng sang v7 em không chạy được nữa ạ
Từ V7 chạy trên 32Bit. Vào phần Game Setting ở Battle Laucher chỉnh Run on 32BIt là được

Tong Hua

Thành viên mới
Điểm
1
e bị lỗi gì đây các bác, dùng skill là bị ô đen vậy, ko dùng skill ko bị, với có mấy con quái dùng skill cũng bị ô đen , em xóa tên tránh bị report ban :D
[/IMG]

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Bác chụp màn hình setting cho Video cho xem cái

Tong Hua

Thành viên mới
Điểm
1
đây bác, ko biết vấn đề ở đâu nữa

BOMACE

Thành viên mới
Điểm
1
không vào được trang web của tool nữa rồi. khả năng bị blizzard thịt r :(

kael

Thành viên mới
Điểm
1
sợ bị bạn nên nghe ngóng tin tức từ hôm qua đến giờ có chỗ trên forum blizz nói chưa có ai bị bắn vì sử dụng cái này mặc dù cái này rất dễ để blizz phát hiện ra . blizz chỉ vừa bán 1 đống ng` sử dụng bột thui

Veigar

Thành viên mới
Điểm
1
Bác
Xin chào các AEm đang chơi Diablo 3. Hôm nay tôi giới thiệu với AE một Tools hỗ trợ cho AE khi chơi Diablo 3. Đây người ta không gọi là Hack hay Cheats vì game thủ toàn thế giới đều sử dụng nó như một phần mềm hỗ trợ giúp. Các proGamer trên thế giới đã sử dụng như "Gabynator; Quin69; Datboss, Alkaizer, ..." Việt Nam thì có: Omaivn, Hoàng Anh, Max 101, Amanageur, .... (Khi Livestream TurboHUD không hiển thị trên hình ảnh mà sẽ chạy ẩn nên người xem sẽ không thấy)

1. Xem được thông tin quái trên mini Map
- Hiển thị 1 bãi quái bao nhiêu % cột Rift hoặc Greater Rift để mình tính toán xem nên bỏ qua hay là đánh.
- Hiện % điểm quái theo màu (Cái này mình sẽ có 1 bài viết cụ thể sau)

2. Xem được chỉ số Damage của bản thân và đồng đội
3. Xem được passive của Elite
4. Đoán trước vị trí xuất hiện Pylon - Khi xuất hiện không cần chạy lại gần có thể biết là pylon gì
5. Xem được chỉ số EXP của quái để biết nên đánh hay nên bỏ
6. Tự đánh giá đồ Legends nào ngon hay không ngon
7. Hiểu chỉnh để hiệu skill của đồng đội rõ hơn để có thể quan sát như (Inner của monk có thể làm cho nổi lên màn hình để đứng vào đỡ chết)
8. Xem được hòm đồ các Class mà không cần join Game.

Link download: http://www.ownedcore.com/forums/diablo-3/turbohud/turbohud-releases/

* Chú ý:
Tools này khi sử dụng sẽ bị phần mềm diệt Virus tính là trojan nên sẽ xóa File TurbodHUD.exe
- Để có thể chạy thì các bạn phải set cho phần mềm Antivirus không quét thư mục các bạn giải nén phần mềm TurboHUD
- Phiên bản TurboHUD phải được update phiên bản cuối để có thể sử dụng với phiên bản Diablo 3 mới nhất (Nếu TurboHUD không sử dụng được ---> Phiên bản TurboHUD đã cũ hoặc chưa update)

- File TurboHUD.exe mới là File chạy
- File TurboMGR.exe <----- Đây là 1 File mà trình chưa cao thì không cần quan tâm

* Cách sử dụng:
- Các bạn Chạy Diablo 3 ở chế độ "Fullscreen windowed" or "Windowed" mode. Vì turboHUD không chạy được ở chế độ Full Screen.
- Các bạn vào Game trước ----> Đến màn hình hiển thị lựa chọn nhân vật. Sau đó các bạn mới chạy TurboHUD ở chế độ Run Admin ---> Chờ 1 chút nó load dữ liệu hiển thị là ok.

** Nếu các bạn dùng win 7 thì chú ý các vấn đề sau:
1. Phải cài NetFramwork 4.5.2
2. Phải cài DirectX11 (TurboHUD phiên bản mới nhất chỉ chạy từ X11 trở lên)
3. Update Win7 theo link sau: https://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=36805

*Bài này mình chỉ khái quát như vậy. Mình sẽ có những bài viết chi tiết hơn về trick + guide sử dụng TurboHud cho Newbie và PRO.
Bác ơi, em làm khôg được. Có bác nào giúp em với.
E đã download về và làm theo hướng dẫn: chuyển về chế độ window mode; chỉnh sửa file config.xml như hình; vào game đến phần chọn nhân vật rồi chạy file TurboHub.exe rồi mà không thấy hiện tượng gì xảy ra.
Có bác nào hướng dẫn cụ thể hay có video hướng dẫn giúp e với
E cảm ơn

AntMan

Thành viên mới
Điểm
1
Cảm ơn AD, nhưng link tải die rồi ạ :D :D

Nghia Tran

Thành viên mới
Điểm
1
Thớt ơi sao mình down về r ( bản mới nhất ) có chỉnh qua 32 bit............. chình màn hình cửa sổ............. vào game tới chỗ chọn nhân vật r mở TurboHUD lên........... chờ xíu r mà khi vào game vẫn k thấy gi ????
Mình muốn hỏi là lúc mở ra nó có hiện bảng gì k ??? sao mình thấy im re vậy Thớt
Hóng thớt trả lời

Omaivn

Thành viên BQT
Điểm
63
Đã update link Tải mới nhất trang 1

Trần Ngọc Thạch

Thành viên mới
Điểm
1
Hướng dẫn giúp mình cách update lên phiên bản TurboHUD mới nhất với, bản tải về từ link trên ko chạy được. Thank bác.

naturalspeed

Thành viên mới
Điểm
1
Co bác nào biết cách tắt tiếng mỗi khi biến Archon mà sài tele nó cứ kêu tạch tạch .Lúc ko Archon thì sài tele bình thường ko có tiếng tach tach nữa .

fulgrim

Thành viên mới
Điểm
1
bác cho e hỏi s e chạy cái file mà ko có gì xảy ra hết là s bác? ko báo lỗi hay jh cả mà vào game vẫn bt

Hữu Phạm

Thành viên mới
Điểm
1
em bị thế này thì sửa lỗi kiểu gì
#Tks

Đính kèm

332.8 KB · Lượt xem: 265

Luu Minh Luong

Thành viên mới
Điểm
3
Hữu Nam,

Em cần xem lại version của TBH (anh thấy em dang loading bản BETA) và quyền admin đã set trước khi run TBH đã chọn hay chưa.
TBH run rất bình thường và luôn luôn dùng bản STABLE for Version 6.X.X.XXXX nhé. chú ý version cho đúng.
Nếu chưa giải quyết thì chuyển sang account local administrator và làm lại tương tự.

Thanks